Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách bảo dưỡng xe Winner?

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
1. Khởi động máy để tầm 1p rồi hẵng chạy cho nhớt nó bơm lên đều hết các bộ phận động cơ

2. Nhớt phải đổ đủ 1.1l vì ko xài bạc đạc chỗ trục cam như động cơ SOHC

3. Chạy tránh rà côn nhiều dễ cháy nồi

• Like
Reactions: Minhhoangdh
Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
1. Khởi động máy để tầm 1p rồi hẵng chạy cho nhớt nó bơm lên đều hết các bộ phận động cơ

Bao lâu thì nên thay nhớt 1 lần hả bác? Em hỏi thêm nữa nồi có dễ cháy lắm hay không?

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Đang roda xe thôi, chưa có chạy được nhiều đâu bác. Em đang coi thử kinh nghiệm của các bác như thế nào

Roda thì nhớ xài nhớt hãng nhá. sau 500km hãy thay nhớt ngoài chạy cho nó mạnh máy xe

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35

Xe để lâu không chạy mới cần để 1' khi khởi động hay là xe nào cũng phải làm vậy cho động cơ nó được làm mát vậy bác?

Tập Lái
14/12/16
39
4
8
35
Nếu như vậy thì phí lắm không?

Không có gì là phí hết, vì nhớt đối với Winner là một trong những thành phần quan trọng nhất, khi điều khiển xe mà không chú ý cái này thì hư xe có ngày, mà chạy xe thì cũng ức chế.
Mà bình nhớt thì không có tốn bao nhiêu tiền đâu

Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
[BCOLOR=#ffffff]
Sáng cho máy nổ chờ 2 phút, ko kéo ga max khi máy chưa nóng. Thay nhớt đều và đủ, nhớt hãng cứ 1000km thay 1 lần. Thay lọc gió, bugi đúng hạn. Làm đúng mấy mục đó thì bao bền
[/BCOLOR]

• Like
Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Sáng cho máy nổ chờ 2 phút, ko kéo ga max khi máy chưa nóng. Thay nhớt đều và đủ, nhớt hãng cứ 1000km thay 1 lần. Thay lọc gió, bugi đúng hạn. Làm đúng mấy mục đó thì bao bền

Nhiều bác đang roda mà cứ đòi xài Motul không nó mới máu chứ. Em cũng nể

• Like
Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Nhiều bác đang roda mà cứ đòi xài Motul không nó mới máu chứ. Em cũng nể

Đừng có ham hố mà xài Motul khi mới roda, độ nhớt của nhớt hãng là phù hợp nhất với đông cơ nó rồi. Sau khi roda xong xài motul 300v cho nó ngon thì cũng chả có sao

Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41

Vâng, cám ơn bác nhiều ạ. Cái này khá chi tiết và em cũng có thấy trong HDSD cũng có ghi.
Nhớt hãng tới 2000km là thay được rồi phải không bác?