Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách bảo dưỡng xe Winner?

Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Nếu ở SG thì có thể ra mấy chỗ bán đồ phụ kiện ở Nguyễn Chí Thanh, khu đó cái gì mà không có.
Với lại Winner giờ chạy nhiều, cũng không khó kiếm đâu

Vâng bác, để em ra ngoài đó kiếm thử.
Mà em có 1 thắc mắc nữa, không biết các bác có thấy trong bình nhớt Winner mỗi lần thay nhớt hay nhiều mạt sắt không bác?

Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Mình thấy làm nóng máy trươc khi chạy rất quan trọng, nổ máy một hồi cho nhớt bôi trơn vào các chi máy thì máy mới bền được, con winner thì càng phải quan tâm vấn đề này

Động cơ DOHC nên nó hơi mệt chút là vậy. Cũng chính vì vậy nên em mới nghe ngóng, tìm hiểu đây. Cũng có sáng ra được nhiều thứ

Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Hahaha. Em vẫn chạy được mà chứ có gì đâu bác, chủ yếu là mình có chịu khó hay không thôi. Chạy tốc độ cao quá thì em xót máy

Nhưng mà kéo thấp quá thì mai mốt lên không nổi đâu bác. Trong mức giới hạn 60km/h là đẹp

Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Động cơ DOHC nên nó hơi mệt chút là vậy. Cũng chính vì vậy nên em mới nghe ngóng, tìm hiểu đây. Cũng có sáng ra được nhiều thứ

Hahaha. Chạy xe mới có nhiêu đó mà la lối gì bác. Chuyện nó còn dài nhá

• Like
Reactions: Minhhoangdh
Tập Lái
21/12/16
36
6
8
32
Vâng bác, để em ra ngoài đó kiếm thử.
Mà em có 1 thắc mắc nữa, không biết các bác có thấy trong bình nhớt Winner mỗi lần thay nhớt hay nhiều mạt sắt không bác?

Cũng không quá nhiều đâu bác, nhưng mà nếu cảm thấy quá nhiều thì mình chỉ cần mua thêm cục nam châm trắng dán vào ốc xả nhớt cho tăng thêm việc lọc mạt sắt là được.

Hạng B1
23/7/16
75
23
8
41
Cũng không quá nhiều đâu bác, nhưng mà nếu cảm thấy quá nhiều thì mình chỉ cần mua thêm cục nam châm trắng dán vào ốc xả nhớt cho tăng thêm việc lọc mạt sắt là được.

Làm vậy có ảnh hưởng gì tới nhớt không bác?

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Nhưng mà kéo thấp quá thì mai mốt lên không nổi đâu bác. Trong mức giới hạn 60km/h là đẹp

Okie bác, để em về chạy thử chứ nếu không mốt con xe nó chạy không ngon nữa thì báo hại. =))

Tập Lái
5/12/14
36
18
8
38
Mình thấy làm nóng máy trươc khi chạy rất quan trọng, nổ máy một hồi cho nhớt bôi trơn vào các chi máy thì máy mới bền được, con winner thì càng phải quan tâm vấn đề này

Hình như lí do nó cần phải làm cái này vì không có bạc đạn, bắt buộc phải cho nhớt nó bôi trơn phải không?