HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
HUD là chức năng hiển thị đơn giản trong viêc dẫn đường...nó chỉ hiển thị tốc độ di chuyễn, khoãng cách đến điểm cần đổi hướng...vv. Sau khi đã có lộ trình dẫn đến 01 địa điểm nào đó thì Bác có thể bật chức năng này lên.
Bác cho hỏi: HUD giá cả thế nào? Em có cái DVD có khe GPS nhưng nhấn vào nó báo không có tín hiệu, em nghĩ chắc không có hud như bác nói.

Hạng C
4/12/12
892
1.909
93
Bác cho hỏi: HUD giá cả thế nào? Em có cái DVD có khe GPS nhưng nhấn vào nó báo không có tín hiệu, em nghĩ chắc không có hud như bác nói.
HUD trong phần mềm bản đồ Sygic chỉ là là 01 chức năng của PM này mà thôi..!
DVD của Bác không có tín hiệu thì có thể là DVD đó không có tích hợp chip GPS..!

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Cám ơn bản chủ đã trả lởi em, khe bên trái có cái thẻ là khe SD nghe nhạc, xem phim, còn bên phải em nghi là khe gắn thẻ GPS nhưng bên trong nó bị vướng cái gì đó em nhét thẻ vô không đc, để em đem ra ngoài cho kiểm tra có modul GPS chưa ah, bác chủ có biết modul GPS giờ bao nhiêu tiền không? Mua modul gắn vô là xái được phần mềm dẫn đường hả bác?
Mô đun GPS phải mua rời thì cũng rẻ thôi. Chắc tầm hơn một củ chứ mấy.
Cụ bị mắc không cắm được thì soi đèn pin của điện thoại vào xem trước đó có ai nhét cái gì vào không. Chắc có gì đó bị nằm trong khe. Vệ sinh rồi cắm thẻ là ok. Cứ cắm thẻ trước đã, biết đâu có mô đun gps rồi khỏi phải mất công đi kiểm tra. Việc gì dễ thì thử trước chứ. Các đầu KOVAN cũ thường chưa có mô đun gps, các đầu đời mới thì có luôn

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Vậy còn cái HUD thì sao bác chủ? Có cần kết nối gì không bác?
Đang dẫn đường sẽ có chữ HUB nhỏ nhỏ trên màn hình điện thoại, bấm vào đó, xong nó hiển thị lên cái màn hình chỉ có tốc độ, hướng rẽ và khoảng cách đến hướng rẽ, tất cả chữ màu xanh lá cây hết, nền màn hình đen. Cụ bấm vào cái biểu tượng lộn ngược chữ trên màn hình điện thoại rồi đặt cái điện thoại lên taplo cho nó chiếu vào kính lái. nhìn trên kính lái sẽ thấy

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
PM dẫn đường cho iphone, ipad toàn data cũ ko, hình như bọn này ngừng hỗ trợ cho iOS rồi thì phải :mad:
P/S : Theo ý kiến của em thì nên xài đồ chuyên dụng vẫn tiện hơn ạ, tại chip GPS trên mấy máy đó so với chip GPS trên smartphone thì độ chính xác khác nhau nhiều ( có thể ở khu vực thành phố thì độ chính xác ko khác nhưng về vùng sâu xa thì chip GPS trên smartphone có khi ko bắt đc tín hiệu GPS đâu ) , tuy nhiên có cái nào thì xài cái đó, nếu ko phải dân offroad nhìu thì xài smartphone hoặc mtb là đc r :D
Cụ đang có một nhầm lẫn cực lớn về GPS đấy ạ. GPS là tín hiệu hoàn toàn khác với sóng điện thoại nhà mạng. Nó phát trực tếp từ vệ tinh xuống trái đất và điện thoại thu trực tiếp tín hiệu này - không qua nhà mạng nào cả. Càng đi vùng sâu vùng xa sóng GPS càng khỏe vì không như ở thành phố, nhiều nhà cao tầng, nhiều sóng vô tuyến làm nhiễu. Nó không phải đi xa thì yếu như sóng điện thoại đâu cụ. Điểm yếu nhất về sóng GPS là ở bắc cực do mật độ phủ sóng GPS ở đó không dày (24 quả vệ tính GPS của mỹ làm việc tại cùng bắc cực không hoàn hảo lắm), tuy nhiên các điện thoại đời mới đều hỗ trợ GLONASS là hệ thống định vị của Nga và hỗ trợ GPS của mỹ. Nó kết hợp cả hai hệ thống này để định vị. Như vậy đi khắp thế giới chả nơi nào ko có tín hiệu dẫn đường mà lo, chứ VN như cái tỉnh của một nước lớn cụ lo gì đi đâu không có sóng GPS ạ

Hạng B2
6/3/08
303
191
43
Mình xài GPS status & toolbox thì nó báo "GPS is not present in this device"
Hay có lẽ mình dùng Rom cook nên nó không nhận được gps
Các bạn có gặp trường hợp này không?

Hạng B2
11/12/13
189
242
43
Thành phố mang tên Bác
Mô đun GPS phải mua rời thì cũng rẻ thôi. Chắc tầm hơn một củ chứ mấy.
Cụ bị mắc không cắm được thì soi đèn pin của điện thoại vào xem trước đó có ai nhét cái gì vào không. Chắc có gì đó bị nằm trong khe. Vệ sinh rồi cắm thẻ là ok. Cứ cắm thẻ trước đã, biết đâu có mô đun gps rồi khỏi phải mất công đi kiểm tra. Việc gì dễ thì thử trước chứ. Các đầu KOVAN cũ thường chưa có mô đun gps, các đầu đời mới thì có luôn

Cám ơn bác nhiều, để e thử trước như bác hướng dẫn.

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Mình xài GPS status & toolbox thì nó báo "GPS is not present in this device"
Hay có lẽ mình dùng Rom cook nên nó không nhận được gps
Các bạn có gặp trường hợp này không?
Nó bảo là "Thiết bị này không có GPS" - vậy theo em của Gia Cát Lượng (Gia Cát Dự) nói thì đây là thiết bị chưa có mô đun gps

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Mới cài trên Sygic trên Zenfone 6 - quả là lợi hại cho màn hình 6". Cảm ơn ông chủ Topic.