Thảo Luận Chung Cách cầm vô lăng xưa và nay

Đến lúc túi khí bung thì tự mình vả mặt mình nhé.
Trong hình là tay của bác à? mớ nhẫn ấy theo tay đập lên mặt thì như ăn "kẹo đồng" rồi.
Bác có thấy tay lái xe nào mà kg đeo nhẫn kg? Liệu có chắc chắn khi cầm lái như bác là kg bị vả vào mặt kg? Nếu bác chắc chắn như vậy thì chắc cũng có nhiều kinh nghiệm tự vả mặt mình trước đây rồi hả.

P/s: Nói thiệt chứ lúc xảy ra tai nạn thì cầu mong cái túi khi nó nổ, chứ đừng như kiểu "Toyota siêu bền". Ở đó mà còn nghĩ đến việc tay có đeo nhẫn, đồng hồ hay cầm theo kiểu nào nữa.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác có thấy tay lái xe nào mà kg đeo nhẫn kg? Liệu có chắc chắn khi cầm lái như bác là kg bị vả vào mặt kg? Nếu bác chắc chắn như vậy thì chắc cũng có nhiều kinh nghiệm tự vả mặt mình trước đây rồi hả.

P/s: Nói thiệt chứ lúc xảy ra tai nạn thì cầu mong cái túi khi nó nổ, chứ đừng như kiểu "Toyota siêu bền". Ở đó mà còn nghĩ đến việc tay có đeo nhẫn, đồng hồ hay cầm theo kiểu nào nữa.
Bác xoắn ghê thế, em thấy bác đi Bim rồi nên biết chắc là túi khí sẽ bung nên nhắc bác thôi :D
Còn bác thích thì cứ làm em có nói cấm chỗ nào không mà bác sồn sồn lên với em?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Tại sao cầm vô lăng kiểu như hình trên? cách đó có gì thoải mái? Như hình trên thì tay trái phải duỗi thẳng ra để nắm ở 12h; còn tay phải thì khỏi cầm, chắc tựa trên đùi nữ nhi bên ghế phụ.
Mình thấy tụi Mỹ trắng hay chạy kiểu như vậy, thấy thì ngầu mà người việt mình thì nhỏ con ngồi sát vô lăng quá. Đôi khi đi xa mình cũng cầm thử kiểu này để đổi tư thế cho đở mỏi nhưng không quen. Chạy kiểu này thấy mỏi vai lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Bác 3 ơi!Này thì cháu bác lái luôn đó hả bác ba :D
Chắc chắn ko phải rồi chế:
1. Bác 3 đi chiếc CRV, trong hình là Mazda
2. Chắc chắn bác 3 ko bao giờ dạy cháu làm như vậy.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác 3 ơi!Này thì cháu bác lái luôn đó hả bác ba :D
Chị chủ xe đạp ga cho con cầm lái.
Báo mạng lên án um xùm, mình nhặt đưa lên để các bác tránh làm ẩu như vậy thôi mà.

• Like