Thảo Luận Chung Cách cầm vô lăng xưa và nay

Hạng B2
30/3/18
206
619
123
Đi thanh thản khoản 60.. Em cầm thoải mái như này
Cách cầm vô lăng xưa và nay
còn tốc độ hơi cao khoản 90-100.cầm như này cũng có khi cầm góc 9h15...Thân!
Cách cầm vô lăng xưa và nay

Hạng C
26/10/16
683
12.620
93
23
Bác xoắn ghê thế, em thấy bác đi Bim rồi nên biết chắc là túi khí sẽ bung nên nhắc bác thôi :D
Còn bác thích thì cứ làm em có nói cấm chỗ nào không mà bác sồn sồn lên với em?
Mình nghĩ anh không cần phải nhắc anh @tonyha đâu, ảnh lái xe ảnh biết mà. Nhắc như trù ẻo vậy ai mà không bực, lại còn nói ảnh sồn sồn như đàn bà nữa :eek:

• Like
Reactions: tonyha and bacai
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Mình nghĩ anh không cần phải nhắc anh @tonyha đâu, ảnh lái xe ảnh biết mà. Nhắc như trù ẻo vậy ai mà không bực, lại còn nói ảnh sồn sồn như đàn bà nữa :eek:
Vâng, ai bực thì em sorry, em không có ý khiêu khích. Có điều em thấy sao nói vậy và chỉ dừng lại ở đó, không suy ra chuyện khác. Em cũng chả miệt thị khinh bỉ gì về kĩ năng lái xe của ai cả.
Có lẽ em mô tả chi tiết tình huống quá nên gây phản cảm chăng?!

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
2 con dê tranh nhau qua cầu.. cùng té sông ..
2 người đàn ông.. trách nhau lời nói.. mất lòng..
Tui kính các vị.. mỗi người một ly.. đàn ông chúng ta ko ki bo nhỏ mọn.. ko ghim ghút trong lòng... sống phóng khoáng cho đúng nghĩa đàn ông...
Bỏ qua hết ta làm lại từ đầu.. chúc các vị bình an trên mọi nẻo đường ..

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Em cầm 7h20, chủ yếu là tay trái thôi, tay phải chỉ hờ vành phòng khi tay trái xoa bị vuột do mồ hôi, ngón cái tay trái bấm còi luôn.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hehehe...Nói chứ anh em trên OS cả mà.. Mình kg để bụng đâu, bụng mình bự lắm rồi...

Thật ra cách cầm Vô-lăng khá quan trọng, nhưng chủ yếu là do từng chủ xe cảm nhận thế nào và trong từng tình huống khác nhau để cảm thấy thoải mái thôi. Nhiều khi mình đi tà tà, nhẹ nhàng thì cầm hờ hờ cho thoải mái, chứ lúc lên trên 180 thì hầu như gồng cứng tay (tâm lý và phản xạ).

• Like
Reactions: nttanmam
Vâng, ai bực thì em sorry, em không có ý khiêu khích. Có điều em thấy sao nói vậy và chỉ dừng lại ở đó, không suy ra chuyện khác. Em cũng chả miệt thị khinh bỉ gì về kĩ năng lái xe của ai cả.
Có lẽ em mô tả chi tiết tình huống quá nên gây phản cảm chăng?!
Kg sao đâu bác. Mỗi tình huống khác nhau sẽ có cách cầm lái khác nhau mà. Khó nói trước được lắm, và cũng tùy theo cá tính cũng như thể trạng mỗi người khác nhau. Như em cầm kiểu này thì để chụp hình cho đẹp thôi, chứ đâu thể cầm lái kiểu này hoài được (tay em cũng không đủ dài để duy trì quá lâu cho kiểu này, và em cũng hay sử dụng số trên Vô - lăng nên hầu như cầm 2 tay)

• Like
Reactions: nttanmam