Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33
Em cũng định lắp cảm biến vật cảng đầu xe cho CR của em nè, bác lắp bộ cảm biến de vào cảng trước rồi để cái báo khi nào gần chạm của cảm biến lên Taplo vậy là ok

Hạng B2
7/1/11
366
5
18
Quảng Trị
Đừng có lắp cảm biến cảm biếc gì tập hư cho mình bác chủ ơi.FTN đang còn dễ nhìn đó chứ mà bác đi quen cảm biến qua xe # làm sao đi được.Nếu như bác chạy sợ đụng đầu thì khi gần chổ hẹp bác bật đèn lên.Nhìn ánh đèn phản chiếu vào vật cản rồi ra côn cho chính xác.

Hạng B1
9/2/12
70
0
0
36
TP.HCM
shipping nói:
Đi mẹc của thằng bạn nó có cảm biến tứ phía, gần chạm vào đâu nó kêu i nh ỏi, bác nào nghiên cứu làm chuột bạch cho For đi, chắc cũng chả đắt lắm. Đầu For đúng là cao quá, căn mãi k quen....
hix..nếu vậy chẳng lẽ đi ngoài đường hể chút là nó kêu inh nỏi lun do bác...!^^..theo em nghĩ thì cảm biến chỉ dùng cho việc lùi xe thôi..bác nghĩ có đúng ko..??

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33
@vinhlinh123: Bác nói chính xác, nhưng có cảm biến vẫn hay hơn là không chứ bác.
@A.T.R: Cái này thì hình như là cảm biến theo tốc độ thì phải bác, Hôm bữa đi chiếc GLK với ông bạn thì khi chạy nhanh em thấy nó không báo, còn khi đi đường đông chạy chậm thì có xe honda kế bên nó cũng báo nữa.

Em thì canh theo đường Bác ạ, lấy vị trị ngồi của mình để xác định phía trái và phải của xe khá là chính xác, xe nào em cũng nào em cũng làm cách này. Một thời gian rồi Bác sẽ quen thôi ạ. Xe Fortuner vị trí ngồi cao nên tầm quan sát và xác định xe mình ở vị trí nào cũng chuẩn hơn ạ.

Hạng D
18/9/11
1.475
29
48
tùy vào cách lái of mổi ng các bác xài cảm biến riết,trình lái k0 tăng lên mà còn thấp suống nữa đó,mạnh dạn lên bác chủ ui,co j bảo hiểm chịu,mua bảo hiểm để nó fuc vụ mình mà

Tập Lái
25/9/10
14
187
43
42
BATMAN_4EVER nói:
vinhlinh123 nói:
Trầy xe riết sẽ thành quen.:D:D

chuẩn không cần chỉnh, chỉ cần bảo hiểm !
Bài học xương máu :D cái này ko thể chỉ bằng văn bản đc........ từ từ là quen thôi.

HOTWHEEL nói:
BATMAN_4EVER nói:
vinhlinh123 nói:
Trầy xe riết sẽ thành quen.:D:D

chuẩn không cần chỉnh, chỉ cần bảo hiểm !
Bài học xương máu :D cái này ko thể chỉ bằng văn bản đc........ từ từ là quen thôi.
Mỗi lần bị trầy xước là một lần thêm nhớ, càng nặng... càng nhớ lâu các Bác nhỉ?
Dần dần quen rồi, các Bác quên mất cả việc lấy điểm gì trên xe để CANH, mà cứ nhìn đường mà đi thôi. Xe quen lái, gái quen chồng mà!

Hạng B1
9/2/12
70
0
0
36
TP.HCM
KiaCRMT nói:
@vinhlinh123: Bác nói chính xác, nhưng có cảm biến vẫn hay hơn là không chứ bác.
@A.T.R: Cái này thì hình như là cảm biến theo tốc độ thì phải bác, Hôm bữa đi chiếc GLK với ông bạn thì khi chạy nhanh em thấy nó không báo, còn khi đi đường đông chạy chậm thì có xe honda kế bên nó cũng báo nữa.
dạ theo em biết cảm biến cũng giống như rada....nó gửi tìn hiệu đến chướng ngại vật trong 1 bán kính nhất định,nếu có phản hồi nó sẽ kêu..bác chạy nhanh thì nằm ngoài bán kính đó nên nó ko kêu là đúng rồi..hiihii..em chỉ biết vậy thôi ko biết có đúng ko nữa..!!^^