Hạng B1
9/2/12
70
0
0
36
TP.HCM
tuan0201 nói:
HOTWHEEL nói:
BATMAN_4EVER nói:
vinhlinh123 nói:
Trầy xe riết sẽ thành quen.:D:D

chuẩn không cần chỉnh, chỉ cần bảo hiểm !
Bài học xương máu :D cái này ko thể chỉ bằng văn bản đc........ từ từ là quen thôi.
Mỗi lần bị trầy xước là một lần thêm nhớ, càng nặng... càng nhớ lâu các Bác nhỉ?
Dần dần quen rồi, các Bác quên mất cả việc lấy điểm gì trên xe để CANH, mà cứ nhìn đường mà đi thôi. Xe quen lái, gái quen chồng mà!
haha...bác nói chí phải..hôm qua em vừa quẹt 1 phát trầy sơn chiếc innova của công ty trong lúc de xe..hix....may mà sếp ko biết..nói khe khẽ nha mấy bác..!!!^^

Hạng B2
30/1/12
162
1
0
57
shipping nói:
Đi mẹc của thằng bạn nó có cảm biến tứ phía, gần chạm vào đâu nó kêu i nh ỏi, bác nào nghiên cứu làm chuột bạch cho For đi, chắc cũng chả đắt lắm. Đầu For đúng là cao quá, căn mãi k quen....
thế thi` minh` lam` vai`con cảm biến giống như cảm biến de gắn 2 bên dâu` xe va` thân xe dể di vao` dương` dông hoặc bung` binh cho em nó TÚT...TÚT...lên cũng hay mấy bác nhỉ

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
tuan0201 nói:
Em thì canh theo đường Bác ạ, lấy vị trị ngồi của mình để xác định phía trái và phải của xe khá là chính xác, xe nào em cũng nào em cũng làm cách này. Một thời gian rồi Bác sẽ quen thôi ạ. Xe Fortuner vị trí ngồi cao nên tầm quan sát và xác định xe mình ở vị trí nào cũng chuẩn hơn ạ.
Bác có thể giải thích rõ hơn chút giùm em dc ko? Cám ơn bác

TKM nói:
tuan0201 nói:
Em thì canh theo đường Bác ạ, lấy vị trị ngồi của mình để xác định phía trái và phải của xe khá là chính xác, xe nào em cũng nào em cũng làm cách này. Một thời gian rồi Bác sẽ quen thôi ạ. Xe Fortuner vị trí ngồi cao nên tầm quan sát và xác định xe mình ở vị trí nào cũng chuẩn hơn ạ.
Bác có thể giải thích rõ hơn chút giùm em dc ko? Cám ơn bác

Dạ, khi ngồi lên xe Bác đừng nhìn cận vào đầu xe, mà Bác nhìn ra xa (nhìn đường) khỏi đầu xe để xác định vị trí xe sẽ đi tiếp và ở vị trị nào ở trên đường ạ.
Ở vị trí chỗ ngồi Bác nhìn thẳng và căn khoảng cách bên trái & bên phải của xe nhé. Ví dụ: Từ vị trí ngồi tới khoảng cách sườn xe trái? từ vị trí ngồi tới sườn phải của xe?

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Có bác nào có cao kiến khác không? Em cũng lâu lâu chạy FT của ông cậu nên toàn canh già ko.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
TKM nói:
Chào các bác, mấy lần trước em có hỏi làm cách nào để canh đầu xe Fortuner khi chạy trong thread "Kinh nghiệm về Fortuner V
" nhưng chưa bác nào giúp em nên em mang ra đây cho dễ nhìn. Đầu Fortuner cao quá & ko có cục canh như 1 số xe khác. Có bác nào có cách canh 2 bên trái & phải ko ạh?
Bác gắn cảm biến de vào phía trước xe, sau đó ngắt công tắc âm thanh để đèn báo thôi nếu không đi đường nó kêu cho ung thủ, khi nào cần liếc nhìn đèn báo, chỉ ngại canh khi khoảng cách quá gần không đoán được, còn xa trên 0.5m thì tập nhìn được mà bác