Bữa điện lực ghé nhà em thay đồng hồ, em hỏi mua 3m dây dầy cộm, cứng ngắc nên hơi khó một chút nhưng an toàn và cực tốt.
Em đã sử dụng 3 cọng dây câu của bác kysutach đều không xài được, bình chính của em hoàn toàn hết bình, thợ nói là do phải nhấn ga thì nó mới đề máy được, hôm qua em câu từ xe của bác xe_online rất ngon lành, khong cần phải nhấn ga gì cả.
Chí phí:
1. 3m loại dây gắn vào đồng hồ điện có 2 dây màu đem và xám bự gần bằng ngón tay út: 240k
2. 2 cặp kẹp loại nhỏ thôi: 35k

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
5/10/09
2.597
1.010
113
39
aloacquy.vn
robert_nguyen nói:
Bữa điện lực ghé nhà em thay đồng hồ, em hỏi mua 3m dây dầy cộm, cứng ngắc nên hơi khó một chút nhưng an toàn và cực tốt.
Em đã sử dụng 3 cọng dây câu của bác kysutach đều không xài được, bình chính của em hoàn toàn hết bình, thợ nói là do phải nhấn ga thì nó mới đề máy được, hôm qua em câu từ xe của bác xe_online rất ngon lành, khong cần phải nhấn ga gì cả.
Chí phí:
1. 3m loại dây gắn vào đồng hồ điện có 2 dây màu đem và xám bự gần bằng ngón tay út: 240k
2. 2 cặp kẹp loại nhỏ thôi: 35k
lúc đó mới biết sự lợi hại bác nhể, thừơng thì ai nghĩ tới đâu. :D

Hạng C
20/7/08
552
169
43
Xe ford Mondeo câu vào xong, nó khởi động hệ thống chống trộm, khỏi đề luôn, chán.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Gặp trường hợp này, bác gỡ cọc bình xong gắn cọc bình lại. Nếu còn kêu bác dùng remote tắt . Chúc bác được như ý.
xeconcoc nói:
Xe ford Mondeo câu vào xong, nó khởi động hệ thống chống trộm, khỏi đề luôn, chán.

Hạng B2
29/5/10
153
11
18
54
Em mới nhờ sự trợ giúp của bài này. Cám ơn bác Hà và các bác nhiều!!!

Hạng D
16/11/09
1.982
614
113
Ha Sonata nói:
Không thừa với bác nào chưa làm bao giờ:
Các bác nhớ chú ý là một đầu dây đen đấu vào cực âm của bình ngon, còn đầu kia của cái dây đen đó đấu vào phần sắt của khung xe cần khởi động.

Hai xe để cạnh nhau như thế này

Còn nếu bỏ 2 cái ắc quy ra ngoài thì nó giống như thế này.

Bổ sung thêm 1 chút :
  • Quy trình lắp: (1) Đấu (+) của xe hết điện (2) Đấu (+) của xe hỗ trợ (3) Đấu (-) của xe hỗ trợ (4) Đấu (-) vào khung thép của xe hết điện.
  • Khi mua dây nhớ mua loại có độ dài từ 2.5m trở lên để nối giữa 2 xe dễ dàng hơn
  • Ngay khi xe khởi động được thì tháo dây nối. Khi tháo 2 xe nhớ tháo theo thứ tự ngược lại với thứ tự đấu nối (4) (3) (2) (1).
  • Khởi động được xe hết bình thì nhớ để nó nổ máy khoảng 20 phút để cho máy phát đủ thời gian nạp điện vào bình.
Xe nào cũng cần phải làm bộ dây này vứt vào trong xe để đi đường xa nó yên tâm.
(Bài này em sưu tầm trên mạng)
Xe em MT. Mới bị quên chìa khóa (mở tối đa) nên hết điện. Bật chìa lên thì đèn tableau mờ tịt.
1, Đẩy các kiểu không nổ.
2, Khi câu bình thì không đề được, dù xe câu bình đã nổ máy, và xe đó to hơn.
3, Khi dùng bình khác, lớn hơn câu vào (của thợ mang đến), thì máy nổ bình thường.

Các bác cho hỏi lý do tại sao?

Hạng D
NgocLuu nói:
Xe em MT. Mới bị quên chìa khóa (mở tối đa) nên hết điện. Bật chìa lên thì đèn tableau mờ tịt.
1, Đẩy các kiểu không nổ.
2, Khi câu bình thì không đề được, dù xe câu bình đã nổ máy, và xe đó to hơn.
3, Khi dùng bình khác, lớn hơn câu vào (của thợ mang đến), thì máy nổ bình thường.

Các bác cho hỏi lý do tại sao?

Khi câu bình cho xe hết sạch điện như vậy, bác phải để nó nổ khoảng 5~7 phút rồi hãy đề , đây là kinh nghiệm thực tế ạ.