Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
RE: Cách chọn mua một em Bọ

Mô-bin sườn cho xe VW dùng loại Bosch 12V Blue-coil. Bác có thể đặt hàng phụ tùng mới mà lắp. Chú ý cách lắp đúng là hướng ngược đầu (phía có dây ra) chúi xuống đất đúng với hướng dẫn của nhà SX. Lắp không đúng dễ bị quá nóng, cháy, xe chết máy bất ngờ. Blue-coil có thể lắp cho hầu hết các xe VW.

Delco (bộ chia điện - Distributor) có nhiều loại: để thay đổi độ a-văng, nhà sản xuất có vài option để làm điều này: có loại dùng lực ly tâm của một con quay gắn trong delco (manual), có loại dùng một dù dùng chân không từ họng góp để thay đổi góc a-văng, có loại kết hợp cả hai. Nếu ống dẫn khí hở sẽ làm ảnh hưởng hoặc mất chức năng thay đổi góc đánh lửa sớm của del-co - máy bị sượng, chậm đáp ứng chân ga...

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Cám ơn bác VW và bác Flat4, em vừa thay con bơm xăng Japan, 500K. Thấy không còn tiếng "rột rột" khi đề và khi để số 0. Cho đến nay hoạt động tốt, ngày mai chủ nhật em làm một chuyến đi VTàu, sáng đi chiều về. Sau đó sẽ làm một chuyến Đà lạt du hí vào tuần tới.

Chúc các bác một cuối tuần vui vẻ.
VW1100

• Like
Reactions: duyhuynh82
Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

ĐỌC CÁC BÀI THẤY CẢ TRỜI KIẾN THỨC, THẬT KHÂM PHỤC CÁC BÁC VÀ CẢM ƠN CÁC BÁC QUÁ XÁ.CÓ DIỆP EM SẼ MỜI CÁC BÁC ĐI NHẬU VỚI BỌ

• Like
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Lộn hàng rồi bác ơi!!! Em mới là Ngọc.

• Like
Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Trích đoạn: Flat4Inside

Mô-bin sườn cho xe VW dùng loại Bosch 12V Blue-coil. Bác có thể đặt hàng phụ tùng mới mà lắp. Chú ý cách lắp đúng là hướng ngược đầu (phía có dây ra) chúi xuống đất đúng với hướng dẫn của nhà SX. Lắp không đúng dễ bị quá nóng, cháy, xe chết máy bất ngờ. Blue-coil có thể lắp cho hầu hết các xe VW.
Hướng dẫn lắp Môbin sườn là như vậy hả bác? Nếu lắp hướng ngược lại thì sao nhỉ? Xe em môbin sườn hiện lắp không chúi xuống đất mà cái đầu dây cao áp đến Delco lại ở trên. Vậy em phải quay xuống hả bác? Em chưa hiểu về mặt kỹ thuật thì khác nhau gì nhỉ?

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Nghe nói bên trong bô bin VW (bọ thường lắp BOSCH) là một chất dầu lỏng có nhiệm vụ giải nhiệt và cách điện. Dầu này có thể bị bay hơi hao hụt trong quá trình sử dụng và vơi dần đi. Quay đầu chúc xuống giúp dầu luôn lấp kín và bảo vệ phần có các mối nối quan trọng. Các cuộn cao áp (coil) của các xe khác: em hỏng bít.

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Như đã nói với các bác, em thay con bơm xăng Japan 500K, sau chuyến du Xuân Đà lạt và Vũng tàu, tổng cộng hơn 1500 km, leo núi ngon lành (phần lớn chỉ dùng số 3), không bị tắt máy bao giờ, không có tiếng hú của bơm.....các bác xem bộ đồ lòng của nàng 1200 em tớ nhé...
[/img]

VW1100

• Like
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: VW1100

Như đã nói với các bác, em thay con bơm xăng Japan 500K, sau chuyến du Xuân Đà lạt và Vũng tàu, tổng cộng hơn 1500 km, leo núi ngon lành (phần lớn chỉ dùng số 3), không bị tắt máy bao giờ, không có tiếng hú của bơm.....các bác xem bộ đồ lòng của nàng 1200 em tớ nhé...
[/img]

VW1100
Bác Ng cũng tung hoành ngang dọc nhỉ! Bác còn để xe ở gần SB không? Bác mơ con 1100 hay sao mà đặt nick này??

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.211
113
53
SG

@VW1100 Bác này dùng Bơm xăng giống xe em :D. Coi chừng bơm dư xăng gây ngộp nhá bác.Delco va mobin chắc là đồ chế :D khỏi lăng tăn vụ quay lên quay xuống. Nhưng dùng tốt là ok:D.Sau xe bác lại còn cái bộ tiết lưu dòng điện thế (cục đen góc bên phải đó )nếu chế máy phát này thì đâu còn dùng đ61n nó. Hay em nhì lộn nhỉ ?