Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
nếu có HĐUQ thì khi lái xe phải mang thêm cái HĐUQ nữ phải k mấy bác?

Hạng C
24/10/12
536
160
43
Đâu có luật hoặc nghị định nào bắt bắt phải trình CMND, Hộ Khẩu của chủ xe khi tham gia lưu thông đâu? Đừng nghe các ông xxx nói tầm phào.
Tony Hai Lúa nói:
Họ hàng của em khoảng 199 người gồm cậu ,mợ, thím, dì... vậy em phải làm 199 bộ chứng minh người thân, chứ để lúc họ bị tăng xông em hông dám chở họ đi cấp cứu sợ mất 1tr + 30p lập biên bản.
Mà ra đâu làm các bả?
photo 199 cái cmnd + 199 cái hộ khẩu cũng đuối hén.

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com
nếu có uỷ quyền thì chắc phải có 1 bản photo công chứng: cmnd, hộ khẩu của ng bán + giấy cho mượn xe để khi có gì thì nói là bạn bè cho mượn xe đi

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
chenchen_t2c nói:
Thay vì tìm cách đối phó ? tai sao không tìm cách phản đối bát bỏ cái điều luật vô lý này ???

LÀM SAO PHẢN ĐỐI ĐC HẢ BÁC? TIẾNG NÓI CỦA CHÚNG TA NẶNG 0kg THÌ AI CHỊU NGHE.

Tập Lái
28/5/12
24
0
1
35
Cần Thơ
EM mới nghe là đang làm gắt ở Hà Nội, còn mấy tỉnh khác chưa nghe nói gì nhưng chắc thí điểm Hn xong thì dẹp

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
sony1baby nói:
Đâu có luật hoặc nghị định nào bắt bắt phải trình CMND, Hộ Khẩu của chủ xe khi tham gia lưu thông đâu? Đừng nghe các ông xxx nói tầm phào.
Tony Hai Lúa nói:
Họ hàng của em khoảng 199 người gồm cậu ,mợ, thím, dì... vậy em phải làm 199 bộ chứng minh người thân, chứ để lúc họ bị tăng xông em hông dám chở họ đi cấp cứu sợ mất 1tr + 30p lập biên bản.
Mà ra đâu làm các bả?
Là sao bác? Đại tá nói, hổng lẽ sai?:oops:[:O][/:)]

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Thay vì phải chứng minh là xe chính chủ hay xe mượn hay tài xế lái thuê, các bác hãy yêu cầu xxx chứng minh là xe này chưa sang tên chính chủ vì xxx là người phạt và quy vào lỗi đó, ko có tài liệu và bằng chứng sao người ra quyết định xử phạt dám phạt?
Người bị kết tội vi phạm khi và chỉ khi người kết tội chứng minh được hành vi đó, người vi phạm ko có nghĩa vụ phải chứng minh mình vô tội.:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/1/12
105
101
43
52
Em nghĩ đã có giấy uỷ quyền rồi thì không cần CMND của người uỷ quyền hay giấy mượn xe gì nữa cả!

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Tony Hai Lúa nói:
sony1baby nói:
Tony Hai Lúa nói:
Mà ra đâu làm các bả?
Là sao bác? Đại tá nói, hổng lẽ sai?:oops:[:O][/:)]
9 xác bác thắng có nói:
Đối với xe lưu thông trên đường, nếu CSGT kiểm tra, phát hiện không làm thủ tục sang tên đổi chủ, sẽ ra quyết định xử phạt chủ xe, nhưng không tạm giữ phương tiện. <span style=""color: #ff0000;"">[<font]Còn với người đi xe của bạn bè, người thân đều phải chứng minh được chủ phương tiện là ai, như cần có sổ hộ khẩu, giấy chứng minh hoặc giấy khai sinh"</span>, đại tá Thắng nhấn mạnh.

Tập Lái
28/5/12
24
0
1
35
Cần Thơ
chienthang nói:
Thay vì phải chứng minh là xe chính chủ hay xe mượn hay tài xế lái thuê, các bác hãy yêu cầu xxx chứng minh là xe này chưa sang tên chính chủ vì xxx là người phạt và quy vào lỗi đó, ko có tài liệu và bằng chứng sao người ra quyết định xử phạt dám phạt?
Người bị kết tội vi phạm khi và chỉ khi người kết tội chứng minh được hành vi đó, người vi phạm ko có nghĩa vụ phải chứng minh mình vô tội.:D

Hay hay, cao kiến