Hạng C
25/7/11
840
50.238
93
Em xài fiio e17 vì nó có pin nuôi nên đỡ phải phiền nhiễu cái vụ điện nuôi cho con DAC chứ bác muốn DAC cỡ nào thì cũng có và giá thì tất nhiên hạt dẻ và tốt hơn rất nhiều so với mình phải thay nguyên cái đầu phát.

Các bác quên chú ý là em xài sony zultra. Sony được một cái là nó có 2 đường cấp điện qua usb hoặc qua magnetic dock nên ko phiền tí nào vụ ko charge được khi ko xài với usb dac.

Còn chuyện auto turn on khi có power thì cái này lại hơi phiền vì nó ko có công thức chung mà phải hack theo từng model. Bên samsung hay lg thì hack thông qua replace lại cái battery charger app nhưng em kiếm mãi ko thấy cái app đó bên sony. Ai có cách thì chỉ em với ...

Nhưng tất nhiên mọi phiền toái so với sự flexible của cái tablet so với cái HU thì theo em vẫn ở mức chấp nhận được ;)

• Like
Reactions: lakfvn
Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Phong trào độ tablet lên xe diễn ra từ 2011 đến 2013 rồi cụ nhoé :), chưa vụ nào ra tấm ra miếng & cái DAC bác trích dẫn ấy dạng trung bình thấp thôi :)
Trong OS này thì bác Phú cũng độ tablet lên xe lâu rồi nên vụ này có nhiều kinh nghiệm.
Chính vì lâu rồi nên bây giờ nó khác, công nghệ thay đổi mỗi ngày mà bác. E chỉ dẫn chứng cái tablet có thể làm hơn những gì bác Phú nói, chứ ko phải so với mấy cái xịn bên bác ấy. Tiền nào của đó thôi.

Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Em xài fiio e17 vì nó có pin nuôi nên đỡ phải phiền nhiễu cái vụ điện nuôi cho con DAC chứ bác muốn DAC cỡ nào thì cũng có và giá thì tất nhiên hạt dẻ và tốt hơn rất nhiều so với mình phải thay nguyên cái đầu phát.

Các bác quên chú ý là em xài sony zultra. Sony được một cái là nó có 2 đường cấp điện qua usb hoặc qua magnetic dock nên ko phiền tí nào vụ ko charge được khi ko xài với usb dac.

Còn chuyện auto turn on khi có power thì cái này lại hơi phiền vì nó ko có công thức chung mà phải hack theo từng model. Bên samsung hay lg thì hack thông qua replace lại cái battery charger app nhưng em kiếm mãi ko thấy cái app đó bên sony. Ai có cách thì chỉ em với ...

Nhưng tất nhiên mọi phiền toái so với sự flexible của cái tablet so với cái HU thì theo em vẫn ở mức chấp nhận được ;)
Like pin e17 & sạc từ Ultra Z của bác.

Bác tham khảo phần mềm Tasker xem sao, nhưng bác nên root để có full control.

Hạng C
25/7/11
840
50.238
93
Ko co cách nào bác Tasker nó chỉ chạy được khi cái tablet đã full boot.
Default của Android là khi có power nó chỉ execute cái Battery Charger app, thông thường nếu bác tắt máy 100% gắm điện vào bác sẽ thấy nó hiện ra hình cái pin. Đó là cái battery Charger app nó chạy.

Android chỉ thật sự start nếu bác nhấn vào nút Power. Thiết kế của nó là thế.

Vì vậy nên ai muốn có power là chạy thì phải cheat cái battery charger để nó gỉa execute cái nút Power. Vấn đề là cái Batt charger app là thiết kế riêng của từng hãng. Như bên Samsung với LG nó là script nên cheat được, bên Sony thì ngọng :D.

Mà ui chết em lại lan man sang Android Tech nhiều qúa vì em là dân Android với Embedded Dev :D

Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Bác shutdown tablet khi tắt máy xe? Sony e chưa thử, nhưng nexus thì ok, dùng fastboot oem off-mode-charge 0. Với lại e chỉ sleep tablet thôi, có thể để > 1 tuần.

Hạng C
25/7/11
840
50.238
93
Tks bác để em test cái fastboot.
Con sony nó có mấy mode low power, cũng để được tuần. Nhưng xe em là xe kiểng em cũng chỉ đi weekend nên 1 tuần với em cũng ko đủ ;)

Hạng C
25/7/11
840
50.238
93
Btw, bác thử cái autovoice plugin trên tasker chưa? Cool phết google voice detect English cùi do em nói khá tốt. Hôm bữa em test thử làm hơn chục command trên tasker chạy ngon lành.

Giờ mà mở zing mp3 là OK Google open zing, bình thường em để off màn hình cho đỡ nóng máy, khi cần là OK Google Display max hay display min là bật lên tắt xuống ngon lành ;)

Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Cool. Chủ đề về tablet chắc nên chuyển qua mục Công Nghệ Thông Tin tốt hơn bác ah.

• Like
Reactions: meshow