hiep luc nói:
Đặc sản Cà Mau nói:
bannamlimxanh nói:
Bạn mua bả chuột sinh học . loại này ko có độc với người và các vật nuôi khác . Nó chỉ là hạt thóc . Khi ăn vào chuột sẽ bị sốt,mất nước thế là nó cứ tìm nguồn nước để uống và chết ở khu vực có nguồn nước ... dễ phát hiện nhặt bỏ . ko dùng các loại bả độc vì lỡ người và gia súc ăn phải,dính vào mắt vv ... cái loại bả độc gây chảy máu trong chuột chết tức thì ... nó chết trên trần nhà,hay khe ngóc nào đó là thúi um cả nhà luôn
nhà em bị mấy con chuột cắn phá quá chịu hết nổi rồi :mad: bác biết tên loại bã chuột sinh học và mua ở đâu không ạ ?
"Thành Phần của BIORAT Vi khuẩn đơn bào hoạt đông ở chuột: 1,25% Chất xúc tác: 0,02% Lúa hấp chín: 98,73%"
Bác ra 173 Hoàng Văn Thụ (Đối diện với đường Hồ Văn Huê) có đấy
cám ơn Bác hiep luc nhiều ạ

Hạng B1
27/6/13
65
1
8
thấy trên tivi quảng cáo cắm cái của nó vào ổ điện là gián và chuột không dám bò đến luôn, không biết có tin được không, em thì đang xài cái keo dính mà keo dính này chỉ bẫy được mấy con chuột nhắt thôi.

Hạng C
26/5/12
588
4
0
lienthanhquyet nói:
Miếng keo dính chuột 5000đ miếng, mua về dính connào thì gấp lại đem bỏ thùng rác luôn chứ đâu có gỡ ra xài lại.
chuẩn, em làm thế nè

Hạng C
26/5/12
588
4
0
lechuc nói:
thấy trên tivi quảng cáo cắm cái của nó vào ổ điện là gián và chuột không dám bò đến luôn, không biết có tin được không, em thì đang xài cái keo dính mà keo dính này chỉ bẫy được mấy con chuột nhắt thôi.
đừng mua nhé bác

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Buồn lắm các bác ạ. Tìm đủ cách mà chuột vẫn hoàn chuột. Em dự mua khoang 100 cái bẫy rải xung quanh xe may ra nó dính.
Em đùa vậy thôi. Chắc em định mua bẫy lồng và một ít bẩy không cần mồi ấy. Để quanh góc tường.
Các bác chia se thêm đi ạ.

nguyenduong109 nói:
Buồn lắm các bác ạ. Tìm đủ cách mà chuột vẫn hoàn chuột. Em dự mua khoang 100 cái bẫy rải xung quanh xe may ra nó dính.
Em đùa vậy thôi. Chắc em định mua bẫy lồng và một ít bẩy không cần mồi ấy. Để quanh góc tường.
Các bác chia se thêm đi ạ.
Tìm trên mạng thấy nhiều cách khá đơn giản mà hiệu quả lă1m. Em thấy có cách trộn xi măng hay sút vào thức ăn khô hay cơm nguội cho chúng nó sực vô bụng từ từ nở đầy và đông cứng trong ruột... thế là chết luôn không còn cơ hội trở lại xe bác nữa...

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Tamagochi nói:
Em hay chơi keo dán chuột, 1 phát chết 7 mạng luôn, chơi bẫy chuột lắt nhắt lắm không sướng. :D
Thuốc chuột thì rất nguy hiểm, nhất là khi nhà có trẻ nhỏ, các bác nên cẩn thận.
Cái này hiệu quả lắm nè,nhớ mua trong Siêu thị nha các bác,miếng dán màu xanh lá cây,còn em quên hiệu gì rồi...