Tập Lái
30/5/13
21
0
0
Nhà mình cũng có một vài em mà ko biết làm sao? có ai chỉ giúp cách hiệu quả ko?

Tập Lái
13/5/13
27
2
3
anh_sai_lam nói:
có 1 cách em nghe được hồi nhỏ là : bác bắt con chuột đầu đàn, nhét trái ớt vào đít nó, xong may lạii thả nó ra...bảo đảm sẽ hết chuột trong nhà ..
Cai cach nay hay qua o

Tập Lái
4/6/12
25
0
1
Bạn mua bả chuột sinh học . loại này ko có độc với người và các vật nuôi khác . Nó chỉ là hạt thóc . Khi ăn vào chuột sẽ bị sốt,mất nước thế là nó cứ tìm nguồn nước để uống và chết ở khu vực có nguồn nước ... dễ phát hiện nhặt bỏ . ko dùng các loại bả độc vì lỡ người và gia súc ăn phải,dính vào mắt vv ... cái loại bả độc gây chảy máu trong chuột chết tức thì ... nó chết trên trần nhà,hay khe ngóc nào đó là thúi um cả nhà luôn

Tập Lái
4/6/12
25
0
1
lienthanhquyet nói:
Em thấy dùng keo dính chuột cũng hiệu quả.

Ko hiệu quả lắm . Vì dùng vài ngày bụi bẩn,lông bám vào mất độ kết dính

Chuột dính vào nếu còn sống đập chết ,gỡ ra ... tay chân mất vệ sinh

Chuột chết ko chú ý gỡ ra ... thúi um . Lúc đó đeo khẩu trang kín mít,tay đeo găng gỡ xác chết đang thối rửa

Trong các hình thức bẫy chuột,dùng bẫy nước,và bẫy bả sinh học là tốt nhất ...

bannamlimxanh nói:
Bạn mua bả chuột sinh học . loại này ko có độc với người và các vật nuôi khác . Nó chỉ là hạt thóc . Khi ăn vào chuột sẽ bị sốt,mất nước thế là nó cứ tìm nguồn nước để uống và chết ở khu vực có nguồn nước ... dễ phát hiện nhặt bỏ . ko dùng các loại bả độc vì lỡ người và gia súc ăn phải,dính vào mắt vv ... cái loại bả độc gây chảy máu trong chuột chết tức thì ... nó chết trên trần nhà,hay khe ngóc nào đó là thúi um cả nhà luôn
nhà em bị mấy con chuột cắn phá quá chịu hết nổi rồi :mad: bác biết tên loại bã chuột sinh học và mua ở đâu không ạ ?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113
Miếng keo dính chuột 5000đ miếng, mua về dính connào thì gấp lại đem bỏ thùng rác luôn chứ đâu có gỡ ra xài lại.

Hạng D
5/5/07
1.358
15.138
113
Đặc sản Cà Mau nói:
bannamlimxanh nói:
nhà em bị mấy con chuột cắn phá quá chịu hết nổi rồi :mad: bác biết tên loại bã chuột sinh học và mua ở đâu không ạ ?

"Thành Phần của BIORAT Vi khuẩn đơn bào hoạt đông ở chuột: 1,25% Chất xúc tác: 0,02% Lúa hấp chín: 98,73%"
Bác ra 173 Hoàng Văn Thụ (Đối diện với đường Hồ Văn Huê) có đấy

Last edited by a moderator: