Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Bác ở tận t

Gara nhà bác ở tận thành phố Hồ Chí Minh, em biết làm thế nào mang xe vào đấy mà sửa được cơ ạ ? Bác có cách nào giúp em với không, xe em đi từ 2011 chả sao, hôm nọ đưa vào gara 1 ngày, chiều lấy ra thấy bị òa ga, bây giờ biết làm sao đây ?
Em ngán đi gara , xe ko bệnh thành có bệnh ,

Tập Lái
4/3/17
32
13
8
41
Òa ga không xảy ra với xe daewoo dùng chế hòa khí , chỉ xảy ra với xe Daewoo phun xăng tức là xăng được điều chỉnh tăng giảm bằng các cảm ứng điện tử .
Xe bị òa ga khi cắt côn tua máy tăng ào lên , ga rú lên , như vậy là có sự liên quan giữa cảm ứng điều khiển xăng và chân côn .
Em vô tình phát hiện ra điều này khi thợ nhà chỉnh chọt tăng côn cho xe em , kết quả là dừng đèn đỏ về số 0 tua máy ào lên gần 3000 gào inh ỏi , trong khi trước đó xe chưa hề bị òa ga . Thôi thì bắt đầu vệ sinh cảm biến , thay lọc xăng lọc gió đủ kiểu vẫn không hết . Em kêu thợ nhả bớt chân côn ra thế mà hết òa ga ngay các bác ạ , thật kỳ diệu .

Các bác có kinh nghiệm vấn đề này xin cho em biết ý kiến với ạ .
Nét riêng của Daewoo đó bạn từ Nubira, Lanos, Gentra đều như thế, nhưng Lacetti thì không bị, có chiếc cũng bị nhưng rất nhẹ, vệ sinh là hết , bị nặng nhất là con Nubira không có cách nào giải quyết triệt để và đã bị mẹ nó bỏ rơi, chỉ có mình tự khắc phục bằng cách vệ sinh họng ga và vệ sinh van không tải thì sẽ bớt thôi, rồi nó sẽ bị lại, con Gentra thì còn khắc phục được vì nó còn đứa em Aveo nên mẹ nó còn quan tâm đến nó. Nếu bạn quan tâm có thể liên lạc mình tư vấn giúp cho (sđt: 09 một năm 659695) , mình đã từng đi rất nhiều xe Daewoo

Tập Lái
29/8/17
32
40
13
42
Nét riêng của Daewoo đó bạn từ Nubira, Lanos, Gentra đều như thế, nhưng Lacetti thì không bị, có chiếc cũng bị nhưng rất nhẹ, vệ sinh là hết , bị nặng nhất là con Nubira không có cách nào giải quyết triệt để và đã bị mẹ nó bỏ rơi, chỉ có mình tự khắc phục bằng cách vệ sinh họng ga và vệ sinh van không tải thì sẽ bớt thôi, rồi nó sẽ bị lại, con Gentra thì còn khắc phục được vì nó còn đứa em Aveo nên mẹ nó còn quan tâm đến nó. Nếu bạn quan tâm có thể liên lạc mình tư vấn giúp cho (sđt: 09 một năm 659695) , mình đã từng đi rất nhiều xe Daewoo
Cho mình hỏi với, nếu mẹ nó còn quan tâm thì mang đến hãng có xử lý được không bác nhỉ ?

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
19/8/18
3
0
1
44
Em chào các bác, chẳng là hôm vừa rồi em tháo làm vệ sinh bướm ga vợ 2 (Matiz) của em, tháo luôn cả cảm biến không tải và cảm biến vị trí bướm ga, sau khi lắp vào vẫn đi tốt nhưng em thấy kim báo mức xăng có vẻ tụt nhanh (đang mức 50% tụt cái ào về 25%), em nghi là do em lắp cảm biến vị trí bướm ga không đúng (lúc tháo em vặn vít rồi lấy ra quên không để ý, lúc lắp vào em cứ thế lắp vào thôi). Các bác có kinh nghiệm về vấn đề này cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn!