Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
trước khi uống làm 1 ly nước bột sắn dây...bảo đảm ngon cum...

Tập Lái
11/8/10
30
0
0
Re:Cách giã bia rượu hiệu quả

oh, cảm ơn bác nhé, tuần vừa rồi quên mất, để đáh dấu tuần này coi thử

Hạng B2
27/9/10
260
9
18

DvDKNY nói:
Trước khi đi nhậu bác ăn vào 1 chút, xong làm ly cafe đen, càng đậm càng tốt, bác sẽ thấy tửu lượng bác tăng lên, hehe
Bác này giống em nè. Mà em đang nhậu ăn thì ít lắm, nhậu xong ăn quá trời luôn.

Hạng B2
20/1/10
126
0
0
42

Hai Lúa nói:
như bác là người ta kêu là dân phá mồi đó, mà vậy cho đỡ mệt
questra nói:
bác lưu vô đt á, cứ đến đó nó nhắc chứ bác nhớ chi cho khổ
mà chuyện ngoài lề một chút nhé. Luật giao thông mới phạt nặng lỗi điều khiển xe khi máu có nồng độ cồn cao hơn mức bình thường đó bác. Tửu lượng bác không cao nên em nghĩ tốt nhất là bác đi taxi khi đi nhậu cho nó lành. Bảo đảm đi đến nơi về đến chốn luôn mà lại còn vui vẻ cả nhà nữa. Về tới nhà an toàn rồi thì bác làm theo cách giã rượu nào của mấy bác ở trên hướng dẫn. Cách nào bác thấy công hiệu thì cứ làm tới là ok.

Hạng B1
25/5/10
93
1
6

Tiều Phu nói:
Hai Lúa nói:
như bác là người ta kêu là dân phá mồi đó, mà vậy cho đỡ mệt
questra nói:
bác lưu vô đt á, cứ đến đó nó nhắc chứ bác nhớ chi cho khổ
mà chuyện ngoài lề một chút nhé. Luật giao thông mới phạt nặng lỗi điều khiển xe khi máu có nồng độ cồn cao hơn mức bình thường đó bác. Tửu lượng bác không cao nên em nghĩ tốt nhất là bác đi taxi khi đi nhậu cho nó lành. Bảo đảm đi đến nơi về đến chốn luôn mà lại còn vui vẻ cả nhà nữa. Về tới nhà an toàn rồi thì bác làm theo cách giã rượu nào của mấy bác ở trên hướng dẫn. Cách nào bác thấy công hiệu thì cứ làm tới là ok.
Bác nói đúng đấy. Kể từ ngày 20/05/2010, Nghị định 34/2010/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thay thế Nghị định số 146/2007/NĐ-CP bắt đầu có hiệu lực. Theo đó, ở đô thị đặc biệt như TP.HCM và Hà Nội thì mức phạt vi phạm giao thông sẽ tăng cao hơn các địa phương khác rất nhiều. Các bác có thể tham khảo quy định cụ thể về các mức tiền phạt mới tại website: . Trên trang này, thông tin chi tiết và đầy đủ lắm!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/5/10
93
1
6

oh , quên mất cái link,
đây nè bác
www.uongcotrachnhiem.com.vn
bác vô coi thử nhé

Hạng F
5/3/05
8.718
72.147
113
đây

cái ông cạnh nhà em thì nói trước khi đi nhậu uống 1 chén nước nóng + gừng giã nhỏ, em chưa thử, nhưng chắc đúng vì mấy bác ở trên có nói tới gừng

Hạng B2
20/1/10
126
0
0
42

tuanle nói:
cái ông cạnh nhà em thì nói trước khi đi nhậu uống 1 chén nước nóng + gừng giã nhỏ, em chưa thử, nhưng chắc đúng vì mấy bác ở trên có nói tới gừng
Em nghĩ cách giã bia rượu phụ thuộc vào thể trạng của từng người nên sẽ có cách hiệu nghiệm và có cách không. chỉ có vấn đề taxi là em thấy tốt với các bác cả, bao an toàn cho các bác luôn, mà đi taxi cho vợ con an tâm các bác ạ

Tập Lái
25/5/10
49
0
0

tam.kfc nói:
em thì xài Hà Thủ Ô hoà tan, uống cho xanh tóc đỏ da :D
ack ack, cách của bác là để bồi bổ sinh lực thôi chứ sao gỉai rượu hả bác