Tập Lái
11/8/10
30
0
0
Tình hình rất là tình hình. Em là lính mới trong công ty. Mấy đại ca trong phòng em nhậu dữ lắm. Cuối tuần cả phòng hay kéo nhau đi nhậu ... Khổ cái là tửu lượng em không cao. Uống nhiều vào rất dễ bị xỉn... :confused::confused::confused: Bác nào có cách giã bia rượu hiệu quả thì truyền kinh nghiệm cho em với. Cứ cái đà này thì không ổn rồi. Khó làm ăn lâu dài lắm!!!
Cám ơn các bác trước nhiều nha!!!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Mình có một mẩu sừng tê, trơớc khi đi uống mình mài khỏang 2 phút và bỏ vào một lọ nhỏ, để trong người. Khi uống hơi say ,trốn ra uóng một tí, rồi một tí. đến khi về uống hết . Khi về nhà mặt hơi đỏ nhưng cảm giác như hoàn toàn chưa uống rượu. Sáng hôm sau thì như chưa có gì xảy ra.

Bác nhờ người quen ra mấy tiệm thuốc bắc ở chơ lán, chắc cũng khoảng 6-8triệu.
Tửu lượng mình bình thường 1/2 lon bia, nhờ cách này mà cầm cự được với những trận đấu trung bình.

Hạng B2
20/1/10
126
0
0
42
Mới vô nên chịu khó đi bác ơi

tôi có cách này vừa giải bia rượu, vừa chống cảm lạnh. Bác làm thử coi sao. Đi nhậu về, bác pha nước chanh nóng không đường, thả thêm vài lát gừng và cho thêm một chút muối cho đỡ chua. Chỉ cần nhắm mắt uống một hơi hết ly, ngậm luôn lát gừng vào miệng là cảm thấy đỡ mệt và đỡ lạnh ngay.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Em thử dùng thuốc này:
New Tablet: uống 1 viên trong lúc uống bia... thuốc này chống tiêu chảy... nhưng thành phần làm từ đất sét nên cho trung hòa và giải độc chứ khg có tác dụng phụ.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Em thử dùng thuốc này:
New Distable: uống 1 viên trong lúc uống bia... thuốc này chống tiêu chảy... nhưng thành phần làm từ đất sét nên cho trung hòa và giải độc chứ khg có tác dụng phụ.

Hạng B1
25/5/10
93
1
6
Tôi thấy mỗi lần đi nhậu về là vợ hay pha 1 ly sinh tố cà chua to rồi bắt tôi uống hết. Cách này có lẽ hợp gu nên tôi uống là thấy khỏe lại liền.
Nếu tối về bác mệt quá ngủ luôn thì sáng mai, trước khi ăn sáng, bác uống bù rồi ngồi nghỉ chút mới ăn sáng sau, như vậy sẽ ngon miệng hơn.
Bác hay đi nhậu chắc cũng biết là nhậu xong là sáng mai ăn cái gì cũng không nổi đúng không???

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
bác ăn thật no trước khi bia rượu, đảm bảo sẽ ko sao hết (vì khi đói mức độ hấp thụ cồn rất nhanh, sẽ mau sỉn...)

Tập Lái
11/8/10
30
0
0
mỗi bác mỗi cách nhỉ
bác cheesy ơi, Chương trình “Hãy biết khi nào” phát trên VTV3 hả bác? thứ bảy lúc mấy giờ vậy bác? Có phát lại vào ngày nào khác nữa không ? Nghe bác giới thiệu thì chương trình cũng cung cấp khá nhiều thông tin hữu ích đó. Để em sắp xếp thời gian xem thử coi sao?

Hạng B1
17/10/10
66
6
8
Bác thử cách của em nhé:
Trước khi uống em ăn 1 chén soup dễ tiêu như soup cua, soup bóng cá, ...
Trong khi uống em cố gắng ăn vừa phải & đặc biệt nhiều gừng (cắt lát ăn sống, nấu chín, nướng ...)
Sau khi uống em cố uống thêm tầm 0,5 đến 1 lít nước để đi tiểu đc.

Thông thường thì hôm sau là em không có cảm giác mình uống nhiều bia rượu nữa.