Hạng B2
9/1/13
174
19
18
Trong bài này mình nhất trí cao với Ut nhi nhất. vừa có văn hóa giao thông và được yên thân... hehe

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.466
113
Ut Nhi nói:
Theo luật là phải nhường xe xin vượt ạ.
Khi có xe xin vượt, xe đi phía trước phải giảm tốc độ, xi nhan báo hiệu, chuyển về phần đường bên phải, nhường đường cho xe xin vượt, không được gây cản trở xe xin vượt.
Điều đó có nghĩa bác đang chạy tốc độ bao nhiêu đi nữa, có xe xin vượt là phải nhường. Mong các bác thể hiện văn hóa giao thông trên đường thiên lý.
Nhường đường là thể hiện văn hóa giao thông đó ạ.
nếu ta không gấp

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Ai đá đèn là em cho vượt hết, bất kể em hay nó chạy tốc độ bao nhiêu. Chỉ cần xi nhan phải khi cho vượt là xxx không bắt bẻ được em. Vậy là an toàn và vui vẻ cho tất cả mọi người.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Dạo này đi cao tốc em toàn chạy làn 80, chỉ khi nào cần vượt máy chú tải mới ra làn 100, vượt xong lại vào làn 80 mà thong dong thông thả. Làn 100 em xin nhường cho mấy cái đầu nóng chạy, chạy 100 có tới sớm hơn là bao mà căng thẳng quá...!!!

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
[font="terminal,monaco"]Các bác và các mợ chỉ dùm em vụ này?
Hôm trước em đi Tiền Giang về, vào cao tốc chạy. Ko biết do con Jolie chạy 100km/h đi làn 100 ko biết nó chạy chậm hay là sao. Em thì cứ đùng làn 100 mà chạy. Có mấy xe khách nó xin vượt bên trái, nếu em cho qua thì xe em phải giảm xuống 80km/h em mới chạy làn 80 được. Nó cừ kè sau đích, có lúc em đạp 120km/h nó vẫn đi sau mình. " Có chăng mấy xe khách nó muốn kiếm chuyện ", sau khi xe khách nó vượt phải lên nó kè trước đầu em mới bực chứ.
Các bác và mợ chỉ giáo dùm em ... em xin cảm ơn[/font]
em cũng đi Jolie...cũng bị tình trạng này hoài...sao Jolie bị ăn hiếp dữ hông biết