2/1/16
137
474
3.035
35
Quận 3
Tình hình là xe em từng bị đụng rớt cản và từ đó đến giờ không về lại như zin được nữa, nó cứ có khoảng hở ở chỗ nối tiếp cả 2 bên trái và phải, hãng không biết sửa, bảo thay cản mới em cũng thay rồi mà cũng không hết bệnh, em có được tư vấn là dán keo mà em nghĩ cách này không hay lắm, nên em lên đây hỏi xem các bác nào biết cách làm nào hoặc gara nào sửa được thì mách em với ạ, em ở HCM. Em xin cảm ơn.

Tình hình xe như hình dưới ạ:
View attachment 2786045
View attachment 2788315
Này chắc do thợ thui chứ em thấy nhiều chỗ làm lại đẹp mà. Nếu ở SG bác có thể qua Anycar nhé.
hôm trk em cũng gặp một trường hợp như bác, chiếc Camry 2022 đi mới 6 ngàn lắp cam 360 vào, thợ làm ẩu cái khe đó nó hở ra ghê lắm. Sau đó làm lại bt.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.849
113
Dạ đây bác chú ý: Nắp capo thay mới không bao giờ có đường chỉ (sùng) dù là capo chính hãng, có chạy lại cũng không được như nguyên bản.
nếu nắp capo không được sơn hoàn chỉnh từ hảng thì không có đường keo (sùng/chỉ). nắp capo được nhập từ nước ngoài về, sau đó được sơn tỉnh điện (Màu xám), rồi bàn giao cho đại lý. keo /sùng/ chỉ nếu không được làm từ hảng thì bên ngoài không hoặc rất khó làm được như zin (xe đã lắp). nó là 1 loại keo (dạng silicon) màu trắng, hoàn thiện xong rồi mang sấy ở nhiệt độ khoảng 180 độ c
Cách khắc phục Bệnh xệ, hở cản trước của Camry

• Like
Reactions: Tài Nguyễn OS
Hạng D
25/10/07
1.316
6.165
113
Bệnh này là bệnh của vk mới cưới năm đầu, đi chừng 2 -3 năm trở lên tự động bác sẽ chẳng còn quan tâm mấy thứ này nữa :D :D :D
Đi 2-3 năm ra xe Đề mà Lên là xe Ngon rồi.
anh chủ kĩ tính thật.

Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Bệnh này là bệnh của vk mới cưới năm đầu, đi chừng 2 -3 năm trở lên tự động bác sẽ chẳng còn quan tâm mấy thứ này nữa :D :D :D
Nhớ hồi xe mới mua, ngày cũng dạo 1 vòng, xước có tí là vội xử lý, 1 tuần rửa xe 1 lần...
Còn bi giờ, sẹo ngang sẹo dọc cũng kệ, 6 tháng còn chưa rửa lần nào ( Để mưa rửa dùm), bên trong thì ôi thôi rồi... :(

Hạng D
21/12/17
1.775
2.739
113
40
Nhớ hồi xe mới mua, ngày cũng dạo 1 vòng, xước có tí là vội xử lý, 1 tuần rửa xe 1 lần...
Còn bi giờ, sẹo ngang sẹo dọc cũng kệ, 6 tháng còn chưa rửa lần nào ( Để mưa rửa dùm), bên trong thì ôi thôi rồi... :(
Ha ha! Tư tưởng lớn gặp nhau đây rồi. Hồi em mới mua con xe đầu tiên là con xe cũ, mà mỗi lần trầy xước là xuýt xoa.

Sau 2 năm thì đổi con xe mới cáu, vậy mà nó có trầy xước tòe loe thì cũng... kệ mẹ mày luôn :D :D :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
Tình hình là xe em từng bị đụng rớt cản và từ đó đến giờ không về lại như zin được nữa, nó cứ có khoảng hở ở chỗ nối tiếp cả 2 bên trái và phải, hãng không biết sửa, bảo thay cản mới em cũng thay rồi mà cũng không hết bệnh, em có được tư vấn là dán keo mà em nghĩ cách này không hay lắm, nên em lên đây hỏi xem các bác nào biết cách làm nào hoặc gara nào sửa được thì mách em với ạ, em ở HCM. Em xin cảm ơn.

Tình hình xe như hình dưới ạ:
View attachment 2786045
View attachment 2788315
Cản này háng thay cho anh hết nhiều không ?
E cũng mới múc 1 con này bung ngàm

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Hơi hở chút xíu thế này thì không đáng gì phải đi sửa. Xe mình còn hở bạo hơn nữa kìa. Cứ để chạy đi, nó không liên quan đến gầm bệ máy móc thì ok. Còn cái cản lô thay vào thì không bằng hàng zin theo xe đâu nha.

Hạng D
8/4/12
2.363
7.448
113
Đúng thật, hồi trước lúc mới mua xe trong xe em lúc nào cũng có hủ cà na, thấy có dấu là xóa ngay, còn 3-4 năm gần đây, chỉ cần đi đến nơi về đến chốn là xong, gần cuối năm mang qua bảo hiểm tút tát 1 lần là hết :)
Bên trong thì em để cái máy hút bụi cầm tay, tụi nhỏ ăn bánh quy, bánh mì ... xong hút phát là hết. Dẹp hết các thể loại nước hương nước hoa, mỗi tuần mua 1 nắm lá dứa 5k, rang cho khô, để 2 bên cánh cửa, mùi dễ chịu, tốt cho sức khỏe mà ko bị dị ứng mũi nữa.
Mỗi lần em mang xe đi rửa là trời mưa nên đa phần cũng nhờ trời rửa giống bác luôn :D