Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Xin đặc câu hỏi với bác XeDap..??

Em tín mua cho thèn em vợ 1 cái Mon đời 2005..
Lý lịch xe đó em nắm trong tay 90%. mà chỉ thắc mắt 1 điều..??

Chủ xe 60-62t là nhà giàu đi cái zace năm 2004 đậu trước nhà.. bị xe tải mất thắng đụng hư.. sau đó thì ông ta mua cái Mon này..và đi từ đó đến nay..

Nhưng ác 1 nổi...xe có 1 mình ổng đi.. đi lòng vòng nội thành, chở vợ đi ăn, đi dạo... mà ông ta chạy ko bao giờ quá 45km/h.. chạy từ khi mua tới giờ..??:D

Vậy mua xe đó thì chất lượng ko bàn cải rồi.. mà cái máy vận hành 6-7 năm như thế có bị gì ko..??

cảm ơn bác.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
phibienhoa nói:
Xin đặc câu hỏi với bác XeDap..??

Em tín mua cho thèn em vợ 1 cái Mon đời 2005..
Lý lịch xe đó em nắm trong tay 90%. mà chỉ thắc mắt 1 điều..??

Chủ xe 60-62t là nhà giàu đi cái zace năm 2004 đậu trước nhà.. bị xe tải mất thắng đụng hư.. sau đó thì ông ta mua cái Mon này..và đi từ đó đến nay..

Nhưng ác 1 nổi...xe có 1 mình ổng đi.. đi lòng vòng nội thành, chở vợ đi ăn, đi dạo... mà ông ta chạy ko bao giờ quá 45km/h.. chạy từ khi mua tới giờ..??:D

Vậy mua xe đó thì chất lượng ko bàn cải rồi.. mà cái máy vận hành 6-7 năm như thế có bị gì ko..??

cảm ơn bác.
em nghĩ máy không ngọt khi đi ở tốc độ cao...+...các bác sau tiếp đê. điều này chắc ai cũng biết mừ. 6-7 năm chắc phải kiểm tra thay thế 1 số thứ(xe em cũng thế). em nghĩ các vấn đề cần quan tâm nhất là chất máy + có bị thủy kích?+ hệ thống điện+...nếu ok xúc lun bác ơi, những thứ lặt vặt mình về xử lý được mà.
Chúc bác kiếm được chiếc như ý !:)

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
@anhbac: cam3 ơn bác góp ý.
Ý em cũng vậy.. dàn nội,ngoại thất ok. giá khá chát kiu 495tr.
ODO ~47k
Em cũng nghe mấy thợ máy nói,, chắc chắn là máy lỳ..
em hỏi lỳ là sao( GIẢ ĐIÊN) thợ nói.. đạp ga ko lướt , ko lên nhanh bằng các xe khác..
.. nói chung là ko ngọt..
Em hỏi vậy làm sao cho ngọt..??
Thợ: thì về mình đi bình thường.. đường nào tranh thủ đạp được đạp.. 120-130.. gì đó thử coi có rung, lắc.. kêu.. gì ko..??

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/12/11
811
69
28
phibienhoa nói:
@anhbac: cam3 ơn bác góp ý.
Ý em cũng vậy.. dàn nội,ngoại thất ok. giá khá chát kiu 495tr.
ODO ~47k
Em cũng nghe mấy thợ máy nói,, chắc chắn là máy lỳ..
em hỏi lỳ là sao( GIẢ ĐIÊN) thợ nói.. đạp ga ko lướt , ko lên nhanh bằng các xe khác..
.. nói chung là ko ngọt..
Em hỏi vậy làm sao cho ngọt..??
Thợ: thì về mình đi bình thường.. đường nào tranh thủ đạp được đạp.. 120-130.. gì đó thử coi có rung, lắc.. kêu.. gì ko..??
nếu như bác nói em nghĩ chiếc này cũng hiếm, khó kiếm được chiếc nào ngon như bác tả đâu. làm lun đi bác, em cũng BH nè, đang đi chiếc giống bác huyluong, đến jo em chỉ đổ xăng dọt thôi, nhưng nói trước bác xe này uống dữ lắm ah nghe ! :D

Hạng C
ko thể nói odo ko quan trọng được:
- nếu xe còn chất mà odo cao hay thấp-> odo ko quan trọng
- xe đã cũ mà odo cao -> xem lại nhu cầu
- xe đã cũ mà odo thấp -> quên đi....

Hạng C
17/7/11
662
21
18
:D:D:D
xtrung nói:
ko thể nói odo ko quan trọng được:
- nếu xe còn chất mà odo cao hay thấp-> odo ko quan trọng
- xe đã cũ mà odo cao -> xem lại nhu cầu
- xe đã cũ mà odo thấp -> quên đi....

5/7/12
1.083
6
38
nghe tây nó đồn thợ máy giỏi chỉ cần nghe mùi nhớt là biết máy xe còn tốt hay không.Bác nào biết rõ cho em vài kinh nghiệm với ạ!

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
sirbill nói:
Chào các bác,

Em đọc bài bên box Mua bán, tự nhiên thấy bối rối quá. Một bác bên đó nói xe Ford không có memory bên trong để lưu lại ODO, nên việc đem vào hãng check cũng vô vọng. Em không biết thông tin đó có đúng không? Nếu sự thật Ford không check ODO được thì mua xe ở các trung tâm bán xe cũ của Ford cũng mạo hiểm quá.

Sẵn tiện cho em hỏi các hãng xe khác như Kia, Mitsubishi, Huydai có memory bên trong để lưu lại ODO thật sự không các bác?
Một số model Ford nhập từ Mỹ có lưu ODO, Escape cũng có lưu luôn đó bác.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Mua xe cũ là cả một nghệ thuật,bác phải có thời gian xem càng nhiều xe càng tốt để so sánh.ODO chỉ để tham khảo vì hầu hết đã bị tua lại,xe càng nguyên bản cảng tốt vì các đồ độ thêm sau này sẽ gây phiền phức "bỏ thì thương,vương thì tội".Quan trọng không kém là cái khoản giấy tờ,xe dù chất mấy mà giấy tờ nhập nhèm hay dính tới mấy ông "công ty xuất hóa đơn" thì nó sẽ đưa bác vào thế dở khóc dở cười đấy.Chúc bác sớm cưới được vợ 2 ưng ý.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
ODO thì trước đây BMW và MEr ko làm được vì khi làm sẽ báo lỗi ,còn bgio thưa bác RR hay ferrari , lambor .....là tuốt cả,mấy bác thấy mấy em về VN đó toàn xe mới tua wa 10k km dể về diện xe củ đó.