Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách làm sạch động cơ ôtô

Hạng C
23/2/11
562
22
28
seafoam này thế giới đã sử dụng nhiều rồi nhưng vn không biết có không

Hạng C
23/2/11
562
22
28
phantan nói:
Tuyệt, thanks bác. Như vậy là dùng hai loại seafoam cho hai việc. Còn việc chế sf vào bình xăng? Rửa hệ thống xăng?
hồi năm ngoái em có sang canada em thấy họ chế vô búa sua lúc đó không để ý là loại gì chỉ thấy chữ seafoam thôi

Hạng B2
7/1/12
232
29
28
Seafoam car
khach vip nói:
phantan nói:
Tuyệt, thanks bác. Như vậy là dùng hai loại seafoam cho hai việc. Còn việc chế sf vào bình xăng? Rửa hệ thống xăng?
hồi năm ngoái em có sang canada em thấy họ chế vô búa sua lúc đó không để ý là loại gì chỉ thấy chữ seafoam thôi
mỗi loại đều có hướng dẫn sữ dụng riêng không chế búa sua đâu bác :D:D

Hạng D
5/1/09
1.019
202
78
VŨNG TÀU - VIETNAM
seafoam car nói:
khach vip nói:
phantan nói:
mỗi loại đều có hướng dẫn sữ dụng riêng không chế búa sua đâu bác :D:D
bác có bán hông

Hạng D
5/1/10
2.794
16.511
113
seafoam car nói:
hiện nay bên em chưa phân phối lẻ bác ạ, hiên bên em đang cung cấp cho vietnam airlines và các hãng hàng không tại viêt nam

Thắc mắc tí VN Airline dùng cho máy bay hay xe cộ bác seafoam ?

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Phụ gia vệ sinh máy phải dùng định kì mới có tác dụng. Còn xe em thì em mang đến gara cho thợ rã luôn cái máy ra để vệ sinh chứ bẩn kinh khủng ngay từ cái nắp nhớt và que thăm nhớt.

• Like
Reactions: tini
Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
xecatang nói:
Phụ gia vệ sinh máy phải dùng định kì mới có tác dụng. Còn xe em thì em mang đến gara cho thợ rã luôn cái máy ra để vệ sinh chứ bẩn kinh khủng ngay từ cái nắp nhớt và que thăm nhớt.
Rã máy thì còn gì để nói nữa ạ:D:D:D, phụ gia vệ sinh cùng súc rửa động cơ dùng định kỳ thì làm gì bác phải đi rã máy chỉ để lau chùi ?

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
@Liquy: tại xe em là gốc taxi, chạy lâu quá không dùng phụ gia của bác nên bi giờ phải rã máy vệ sinh đó bác.hehe...