Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53
RE: Cách mở cửa khi quên chìa khóa trong xe.

1/ Đánh một chìa dự phòng;
2/ Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành)
3/ Khi nào quên chìa thì lấy chìa dự phòng ra, mở!
4/ Nếu không thích 1, 2 và 3 thì tầm sư học đạo mấy cha chuyên mở khóa ở khu vực ngã sáu Phù Đổng.
5/ Nếu không thích 1, 2, 3 và cả 4 thì luôn luôn thủ một cục đá 4x6cm trong túi quần. Khi đó tự các bác sẽ biết phải làm gì :D

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Theo em,cách tốt nhất là vào xe và ...... đề máy .:D em dozt đây .

Tập Lái
29/9/08
38
0
6
34
Hà Nội
360.yahoo.com

mọi khi em cũng dính quả này 1 lần, nhưng may mà xe để ở nhà nên có chìa sơ cua.
Số là em cho cái volume trong xe nó max để test cái amly mới tậu, đóng cửa xe ra ngoài thử độ cách âm thì đúng lúc ấy có điện thoại, vào nhà nghe máy xong trở ra thì cửa xe đã autolock. Bực mình nhưng may có chìa sơ cua.:mad::(;):)
Vụ này bác nào xài Cam3.5 là ko thèm lo nhá:D:D:D.
Nói thế này các bác ý vào lại cười cho thì chít. em zọt.:):)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/08
140
5
18
53

Trích đoạn: khanglambo

có thể bác lột roon cau su nẹp cửa rồi kiếm cái móc nào(có thể là móc phơi đồ bằng kẽm)cứ thả xuống mà giật lên,có tác dụng 80% đó..xe của e đã từng làm vậy:)mà mở cửa đc đó:D

Đối với em thì chưa từng làm, nhưng đã chứng kiến người ta làm trên chiếc camry 2006 cũng gần giống như bác khanglambo mô tả.
Cần có 2 người để mở, sau khi dùng sức nạy cho có khe hở phần khung cửa phía trên (ghế trước bên phụ), một người dùng một đoạn dây chì đủ cứng luồng vào khe hở với một đầu đã được bẻ cong (nhớ lót khăn mềm để khỏi bị trầy xước) dùng để móc vào cần gạt mở cửa phía trong, người kia quan sát và hướng dẫn cho người còn lại thao tác chính xác để mở được cửa. Chứng kiến khoảng gần 1g hì hụt thì mở thành công :D!
Có ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác.

Hạng C
17/10/06
674
751
93

Theo mình thì làm như sau:
- Luôn có 01 chìa gắn chết trong ổ, dùng để khổi động máy và ...chạy, không rút ra.
- Và 01 chìa để mở cửa xe gắn với các chìa khoá khác.
Như vậy thì không bao giờ bị quên chìa bác ạ

• Like
Reactions: phuongdoo
Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Có ngày Bác ko thấy xe mình đâu nữa
Ở châu âu mất xe chủ yếu là do để chìa khóa trong ổ chạy vào mua bao thuốc
Trích đoạn: jolie2002

Theo mình thì làm như sau:
- Luôn có 01 chìa gắn chết trong ổ, dùng để khổi động máy và ...chạy, không rút ra.
- Và 01 chìa để mở cửa xe gắn với các chìa khoá khác.
Như vậy thì không bao giờ bị quên chìa bác ạ

Hạng B1
12/5/07
53
0
0

Mấy bác trả lời chẳng có cái nào nghe được. Minh nhge nói loại xe KIA va DAEWOO chỉ cần lấy cái miếng sắt mỏng đẩy xuống cái khe chổ cái chốt bên tài là cửa bật lên. Như vậy có cách nào khắc ohục được kô nhỉ (chống bị trộm xe đó)

Hạng D
12/12/03
2.828
3.648
113
Vietnam

E lại nghe nói thế này....ổ khóa xe hơi điều khiển nếu để quên trong xe...mà có chìa sơ cua ở nhà...các bác gọi về cho ng nhà....kêu họ bấm điều khiển sơ cua đó vào điện thoại di động bác ở bên này giơ cái điện thoại tới gần của xe....là mở được..e chưa có xe hơi nên kg bít cách của e có hiệu quả chi không? hay là e bị lừa...bác nào thử xem

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: PT

Về nguyên tắc nếu Bác chưa bấm chốt khoá cửa thì vẫn mở được ạ :D

Còn nếu trót chốt cửa rồi thì có thểm mở xe bằng ... hòn gạch :D:D:D

Nếu xe lắo kính chống đạn thì ... khóc :D:D:D

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

Trích đoạn: hybridcar
Trích đoạn: khanglambo
có thể bác lột roon cau su nẹp cửa rồi kiếm cái móc nào(có thể là móc phơi đồ bằng kẽm)cứ thả xuống mà giật lên,có tác dụng 80% đó..xe của e đã từng làm vậy:)mà mở cửa đc đó:D
Đối với em thì chưa từng làm, nhưng đã chứng kiến người ta làm trên chiếc camry 2006 cũng gần giống như bác khanglambo mô tả.
Cần có 2 người để mở, sau khi dùng sức nạy cho có khe hở phần khung cửa phía trên (ghế trước bên phụ), một người dùng một đoạn dây chì đủ cứng luồng vào khe hở với một đầu đã được bẻ cong (nhớ lót khăn mềm để khỏi bị trầy xước) dùng để móc vào cần gạt mở cửa phía trong, người kia quan sát và hướng dẫn cho người còn lại thao tác chính xác để mở được cửa. Chứng kiến khoảng gần 1g hì hụt thì mở thành công :D!
Có ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bác.
Vụ này hỏi bác Nho_vo là rõ nhất, nhưng nếu gắn vè chắn mưa thì chắc phải lột ra.
Em thì em thửa 1 cái chìa khóa ko có cán nhựa, nhét vào ví, thế là yên tâm.