Hạng B2
4/7/08
140
5
18
53
RE: Cách mở cửa khi quên chìa khóa trong xe.

Trích đoạn: BachPhong

Mấy bác trả lời chẳng có cái nào nghe được. Minh nhge nói loại xe KIA va DAEWOO chỉ cần lấy cái miếng sắt mỏng đẩy xuống cái khe chổ cái chốt bên tài là cửa bật lên. Như vậy có cách nào khắc ohục được kô nhỉ (chống bị trộm xe đó)
Bác này nói thế còn ai giúp nữa nhỉ ?

Hạng B1
12/5/07
53
0
0

He he, sorry các bác. Có cách nào khóa xe mà không sợ ăn trộm mở kô hả bác

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Nếu là xe Zace có thể dùng 1 que sắt luồn qua tay nắm cửa để đẩy chốt lên, rất dễ. Nhiều xe khác cũng có thể làm thế.

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Xe bác là xe gì mà làm cách này được ạ? Em đi nhiều loại xe nhưng còn để chìa khóa trong xe thì không cách nào khóa được xe (trừ Zace).

Tập Lái
6/6/07
5
0
1

Trích đoạn: PT

Về nguyên tắc nếu Bác chưa bấm chốt khoá cửa thì vẫn mở được ạ :D

Báo cáo với bác, em cứ phải làm thêm 1 chìa mỏng như lá lúa bỏ vào trong ví mới yên tâm được.hi hi

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

1/ Đánh một chìa dự phòng;
2/ Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành)
3/ Khi nào quên chìa thì lấy chìa dự phòng ra, mở!

Các bác ui toàn là mách phá xe thui.
Cái này đã có 1 lần post lên rùi.
Thứ 1: chốt cửa đứng (nhìn thấy sát cạnh kính) thì bác móc dây thép kép dc chứ chốt cửa nằm bên hông thì móc vào đâu. thường khoá cắm trên ổ thì k khoá dc cửa xe
Thứ nhì: điều khiển là vật bất ly thân, xe kia MORNING (k bít các xe HYUNDAI-KIA có thế k)thì nếu khóa bằng điều khiển cầm chìa chỉ mở dược cửa k khởi động dcj xe kèn và còi kêu loan cả lên. tui bị 1 lần vào ga ra BD xong bấm ĐK khóa xe và đưa chìa cho thợ bảo rủa xe cho tui 1h nữa về để di. 1 giờ sau quay lại thấy chú thợ đang chờ bảo xe k khở động và đèn và còi (còi báo động lắp riêng cuả xe xe đang nhaý loạn cả lên dc định mang ra kiểm tra hệ thống điện tui mới chợt nhớ và bấn đk đóng mở 1 lần và ọ đề dcj lun.
Kinh nghiệm của tu1:
1/ xe thường có 2-3 chìa nếu k đánh thêm một chìa dự phòng;
2/ Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe bên ngoài xe nha chứ giấu trong xe coi như hòa (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành) thừong sedan để kẹp sau biển số, SUV để lốp dự phòng ... (cẩn thận lộ nhé)
3/ Khi nào quên chìa thì lấy chìa dự phòng ra, mở!
4/ Chìa khoá tui thường để trong xe khi xuống xe cất một chỗ nào đó quanh vị trí ngồi (xe nhiều chỗ để lắm, các hốc nhỏ) vì để trong túi hay đeo bên hông nó dài khó chịu lắm chỉ cầm điều khiển treo cố định trên mình (dây lưng ) nên k sợ bị bấm nhầm khóa xe hoặc ai vô ý bấm khóa cửa xe.
Như vạy thì đảm bảo tương đối an toàn đặc biệt khi đi xe k gần nhà mà bị khóa chìa để trong xe.
Hết cách thì phải dùng đến cục gạch, ở đâu cũng có k cần đem theo.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh

Vụ này các bác hỏi kinh nghiệm bác VuiLaKhoai đi nha, bác ấy có thực hành cụ thể trong chuyến Caravan cùng hội Ford về Ban Mê Thuột vừa rồi đấy!:D

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Dòng FIAT làm gì có chốt cửa mà móc, chỉ có chìa hoạc đk mới mở đc, gay lắm các bác ạ

Hạng B2
7/8/08
162
1
0
Hà Nội

Trích đoạn: phantan

Không riêng gì hai loại xe trên: Mở được tất, cách mở như sau: Nếu có BH, mở như bác tun, không có BH khoan 1 lỗ nhỏ tí tí xuyên kính ngay chốt, xong lấy cây nhọn hất chốt lên, và trám chốt lại bằng keo, nhớ đừng cho ai biết cái lỗ đó.:D
Bác ơi, các xe đời mới bây giờ làm gì có cái chốt ở phía trên nữa mà khoan kính

Tập Lái
1/8/05
33
0
0

Các bác mua quả bóng tennis rồi vào đây mà xem cách mở khóa http://www.youtube.com/watch?v=vhE7kYAhIXY&NR=1