Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
cảm ơn bác nhé, em đọc xong mấy bài của bác thớt cứ nghĩ Phô cờ là nhất :p
Hehe... trong mấy dòng loa thương hiệu phố thông hiện nay thì Bose là kém nhất, xếp trên là JBL, HK... B&W là còn hay hơn. Focal chưa nghe chưa biết.
Lý do Bose tuột dốc là do Nó cho phép China làm luôn phần củ loa, trong khi ngày xưa nó chỉ gia công dàn lông và giữ lại tinh hoa làm tại quê nhà, và... điều gì xảy ra, đó là China ra hàng loạt loa nhái Bose từ A-Z. Cho nên bèo bèo cứ chơi từ JBL đổ lên!

Hạng B2
18/2/21
282
383
63
29
Loa Harman thì thế nào các bác nhi?
Loa Harman nghe hay á bác, em có dịp trải nghiệm. Loa không nghe hay đến mức gọi là xuất sắc nhưng vẫn trên các dòng loa phổ thông khác.

• Like
Reactions: Tuandta
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Loa Harman thì thế nào các bác nhi?
Em cảm nhận thấy hay hơn các dòng phổ thông khác, có lẽ đầu tư để hơn em nó chắc phải hơn 100 chai (em đoán thế). Hay hơn Bose, âm thanh có vẽ trung thực, bass - mid- treble đầy đủ các dãy tần. Còn xuất sắc hay không em không dám bàn. lỗ tai trâu chỉ được vậy thôi ạ.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng B2
18/2/21
282
383
63
29
Cho em hỏi là nên thay loa Burmester bằng loa gì ạ
Bác đang nghe loa Burmester thì chắc là xài Merc hả? Loa Burmester mà còn phải nâng cấp lên thì bác có thể chọn: Mark Levinson, Meridian hoặc Bowers & Wilkins.

• Like
Reactions: Coza Nostra
Hạng C
31/12/12
638
878
93
Bác đang nghe loa Burmester thì chắc là xài Merc hả? Loa Burmester mà còn phải nâng cấp lên thì bác có thể chọn: Mark Levinson, Meridian hoặc Bowers & Wilkins.
Em lại tưởng bác kêu em nâng cấp bằng Focal như quảng cáo của chủ thớt, chắc em cắn lưỡi nuôl

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Con mẹt nhà em dùng loa Burmester không thấy hay lắm, có nên nâng cấp lên loa Focal không các bác nhỉ?
Loa FaoCâu là đỉnh của đỉnh, dù nguyên bản là Bose, HarmanKardon hay B&O Burmester... đi nữa thì cũng nên thay bằng Faocâu, nghe cho nó "hay" :eek: :D

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em nghĩ còn tùy thể loại nhạc mà chủ muốn nghe, câc dòng loa có thể có thế mạnh các dòng nhạc nào đó?