Sáng nay đến cơ quan đậu xe xong mới liếc mắt nhòm bộ móng của bà 2 thì ôi trời : hai cái chụp đầu van của hai bánh trước sau bên tài đã bị đánh cắp ! Nghiệm lại quá trình di chuyển trong vài tuần nay thì em kết luận : chỉ có thể bị mấy thằng lái xe gửi cùng bãi đạo chích. Chắc chắn bọn nó lợi dụng buổi tối khi đậu sát xe em đã tranh thủ ngồi xuống giữa hai xe và tháo luôn một lúc hai bánh trước sau. Bực quá các bác. Không lẽ giờ mình sơn hết cả 4 nắp chụp để đánh đấu. Có cách nào phòng ngừa không các bác hỉ?

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Cái chụp đáng bao nhiêu mà nó đang tâm lấy. Chỉ khổ khi bị mất đất cát nó vào dễ bị xì hơi .

Hạng B2
27/10/12
205
272
78
Mua loại rẻ rẻ gắn bác ơi! Em mua một lần 5 bộ, lỡ mất gắn cái khác liền.

Hạng B2
11/5/10
344
165
43
50
Ra chỗ bơm xe xong xin 1, 2 cái ăn nhằm gì, không cho thì tính tiền vài ngàn

Hạng D
21/12/08
2.695
45.183
113
asiantiger nói:
Sáng nay đến cơ quan đậu xe xong mới liếc mắt nhòm bộ móng của bà 2 thì ôi trời : hai cái chụp đầu van của hai bánh trước sau bên tài đã bị đánh cắp ! Nghiệm lại quá trình di chuyển trong vài tuần nay thì em kết luận : chỉ có thể bị mấy thằng lái xe gửi cùng bãi đạo chích. Chắc chắn bọn nó lợi dụng buổi tối khi đậu sát xe em đã tranh thủ ngồi xuống giữa hai xe và tháo luôn một lúc hai bánh trước sau. Bực quá các bác. Không lẽ giờ mình sơn hết cả 4 nắp chụp để đánh đấu. Có cách nào phòng ngừa không các bác hỉ?
cách 1: đậu thì tháo ra cất, chạy thì gắn vô
cách 2 : ra tiệm inox nhờ nghiên cứu giống như bảo vệ gạt nước, kiếng hậu,..
:D:D

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Xe mình cũng bị nó vặt sạch 4 cái.
Oan nghiệt là cái nắp chụp bằng Inox (nguyên bộ) của cảm biến áp suất lốp.
Ra tiệm bơm/vá có loại hơi giống cũng 20K/cái. Chả rẻ đâu trừ bằng nhựa thì miễn phí.