Hạng B2
13/9/17
157
514
93
Kinh nghiệm các anh thì nên xài bình ướt hay bình khô.
Tuổi thọ mỗi loại thường được mấy năm ?
Chỉ số ampere trên ắc-quy càng cao có lợi hay hại ạ. Có người khuyên nen thay loại cao 75A hay 65A nhưng bình zin theo xe chỉ có 35A hoặ 40A thôi. Điều này được hiểu ntn các anh ?

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Bác Sonk4 nói đúng khi thay acquy của xe có chức năng ga tự động ( thường là xe du lịch sau 2005).

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
THƯỜNG thì tháo bình ( ngắt nguồn nuôi) chỉ làm mất dữ liệu về vị trí bướm ga, chỉ cần cắm máy "set" lại

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Chỉ số A cao thì tốt hơn nếu có nhu cầu mở thiết bị khi đỗ xe và tắt máy còn không thì cứ làm nguyên trạng bác à

Tập Lái
13/11/17
1
0
1
33
Không liên quan nhưng các bác cho e hỏi ai đã từng thay diamo (máy phát) innova cho chỉ cho e chỗ nào mua rẻ và giá cả cụ thể được không ạ! E đang cần gấp.

Tập Lái
5/5/09
14
7
3
Chết mợ !!! Hoom qua thằng con tui nó dùng bình để bơm bánh ( không nổ máy) làm cạn bình đề không nổ ,,,,sáng nay tui đi mượn cái sạc bình về, rút cọc và sạc lại acu 1g . Rồi ráp cọc bình lại đề 1 phát nổ liền, cho nổ máy 10 phút, xong tắt máy dọn dẹp .... chưa chạy ra đường, hong biết có sao hon!!!

• Haha
Reactions: thaidinh
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Chết mợ !!! Hoom qua thằng con tui nó dùng bình để bơm bánh ( không nổ máy) làm cạn bình đề không nổ ,,,,sáng nay tui đi mượn cái sạc bình về, rút cọc và sạc lại acu 1g . Rồi ráp cọc bình lại đề 1 phát nổ liền, cho nổ máy 10 phút, xong tắt máy dọn dẹp .... chưa chạy ra đường, hong biết có sao hon!!!
Ko sao bác, lúc mới ga nó loạn xạ khựng khựng nhưng rồi mọi thứ đâu vào đấy. Ngoại trừ mer bỉm thì e ko sure chứ một vài dòng xe của bạn e bị xong y như bác ko sao.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Không liên quan nhưng các bác cho e hỏi ai đã từng thay diamo (máy phát) innova cho chỉ cho e chỗ nào mua rẻ và giá cả cụ thể được không ạ! E đang cần gấp.
Bác hỏi bên thớt Toy phù hợp hơn.

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Sau bác không dùng pin dự phòng cho nó nhẹ, dự phòng luôn cho laptop, smarphone.

Câu cái bình xe máy là được rồi bác, nhanh mấy thì nhanh, rút cọc bình ra là như reset hệ thống điện rồi

Sorry em đào topic lên lần nữa, các bác có biết bài nào hướng dẫn chi tiết cách thực hiện thay/xạc bình như bác @supercharger@sonk4 này nói không, em xin cái link để tìm hiểu :)

Xe em đi được cỡ 20 tháng rồi, chắc cũng sắp đến lúc thay, em vốn dân kỹ thuật nên cũng hay thích tự làm nếu không phức tạp quá, tất nhiên khi biết rõ cách làm, còn không biết thì thôi đề dành cho dân chuyên nghiệp :D