Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Em xin giải thích thắc mắc của Bác & 1 số các bác trên đây về tác dụng của việc dán kính V-KOOOL, các bác đều biết rằng khi lái xe dưới trời nắng nóng (không dán kính) mà gặp phải hướng mặt trời chiếu thẳng vào kính lái khiến người lái rất khó chịu bởi nóng ngực, rát tay & chói mắt, kể cả điều hoà có tốt đến mấy & làm cho nhiệt độ trong cabin lạnh thì cũng không thể làm cho tay, ngực, chân của tài xế & người ngồi bên cạnh có cảm giác dễ chịu, thoải mái hơn. Chính vì vậy mà V-KOOL luôn tư vấn cho khách hàng & cũng là sự lựa chọn Ưu Tiên của rất nhiều khách hàng, đó là dán kính lái loại tốt nhất, có độ phản tia Hông Ngoại cao nhất & độ xuyên sáng cao nhất để đảm bảo lái xe an toàn. Vậy tác dụng chính của việc dán film là cho người ngồi trong xe thấy mát mẻ, thoải mái khi xe đang vận hành dưới trời nắng. Sau khi dán film thì việc giảm nóng khi đậu xe ngoài trời nắng chỉ có tác dụng trong 30 phút - 45 phút đầu tiên (đã được V-KOOL kiểm chứng bằng súng thử nhiệt), sau đó NHIỆT từ trần xe, gầm xe & 2 bên cánh cửa dội vào trong xe dẫn đến việc cabin xe bị nóng lên.
Mời Bác GILI ghé V-KOOL để bên Em dùng máy đo thông số kỹ thuật kiểm tra cho Bác, chúng tôi đảm bảo các thông số đúng như trong tài liệu & như khi xe mới dán, Bác có thể lưu lại thông số rồi 1-2 năm nữa quay lại V-KOOL kiểm chứng lại. Theo kinh nghiệm của bản thân khi đã nhiều năm sử dụng V-KOOL cũng như qua tiếp xúc với khách hàng thường xuyên nên chúng tôi rút ra kết luận: khi mọi người dùng xe có trang bị kính phản nhiệt thì sau 1-2 năm sử dụng cho cảm giác bình thường vì đã quá quen với nó, nhưng khi các bác sang lái 1 xe khác không dán gì hết thì mới thấy hết giá trị của việc dán kính hoặc ai đó gặp trường hợp xui xẻo bị bể kính lái phải thay kính mới (không dán film) thì sẽ thấy hết sức khó chịu & sự khác biệt rõ ràng khi kính xe không có film phản nhiệt.
Vài dòng chia sẻ cùng các bác, V-KOOL luôn tiếp đón tất cả các bác muốn kiểm chứng chất lượng film sau khi đã qua vài năm sử dụng.
Trân trọng!

V-KOOL
GILI nói:
Em đang gặp một vấn đề rất lớn là dạo này nhiệt độ trong xe em Escape rất nóng khi đi vào buổi trưa nắng, mặc dù đã có dán Vkool kiếng trước, và 4 kiếng 2 bên ( loại grade cách nhiệt xịn nhất). Khi mới dán Vkool khoảng tháng 12 năm ngoái thì đi nắng rất tốt, xe khá mát, nhưng khoảng 2 tuần gần đây thì trở nên nóng kinh khủng, lý do có phải là do thời tiết nắng nóng hơn hay là do Vkool bị lão hoá?

Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Cảm ơn bác Vkool đã có lời giải thích cụ thể và hợp lý. Em hoàn toàn nhất trí một điểm là ngồi trong xe không bị rát tay và mặt, mặc dù trong xe rất nóng khi đi buổi trưa nắng, sờ trên kính lái cũng rất nóng. Em sẽ đem xe tới bác để kiểm tra lại, nhân tiện em cũng muốn dán luôn sunroof. Em sẽ tới thử đại lý mới của bác ở bên cầu Kênh Tẻ, vì chỗ cũ của bác tương đối chật chội, hy vọng là vẫn được tiếp đón nồng hậu.   
V KOOL nói:
Em xin giải thích thắc mắc của Bác & 1 số các bác trên đây về tác dụng của việc dán kính V-KOOOL, các bác đều biết rằng khi lái xe dưới trời nắng nóng (không dán kính) mà gặp phải hướng mặt trời chiếu thẳng vào kính lái khiến người lái rất khó chịu bởi nóng ngực, rát tay & chói mắt, kể cả điều hoà có tốt đến mấy & làm cho nhiệt độ trong cabin lạnh thì cũng không thể làm cho tay, ngực, chân của tài xế & người ngồi bên cạnh có cảm giác dễ chịu, thoải mái hơn. Chính vì vậy mà V-KOOL luôn tư vấn cho khách hàng & cũng là sự lựa chọn Ưu Tiên của rất nhiều khách hàng, đó là dán kính lái loại tốt nhất, có độ phản tia Hông Ngoại cao nhất & độ xuyên sáng cao nhất để đảm bảo lái xe an toàn. Vậy tác dụng chính của việc dán film là cho người ngồi trong xe thấy mát mẻ, thoải mái khi xe đang vận hành dưới trời nắng. Sau khi dán film thì việc giảm nóng khi đậu xe ngoài trời nắng chỉ có tác dụng trong 30 phút - 45 phút đầu tiên (đã được V-KOOL kiểm chứng bằng súng thử nhiệt), sau đó NHIỆT từ trần xe, gầm xe & 2 bên cánh cửa dội vào trong xe dẫn đến việc cabin xe bị nóng lên.
Mời Bác GILI ghé V-KOOL để bên Em dùng máy đo thông số kỹ thuật kiểm tra cho Bác, chúng tôi đảm bảo các thông số đúng như trong tài liệu & như khi xe mới dán, Bác có thể lưu lại thông số rồi 1-2 năm nữa quay lại V-KOOL kiểm chứng lại. Theo kinh nghiệm của bản thân khi đã nhiều năm sử dụng V-KOOL cũng như qua tiếp xúc với khách hàng thường xuyên nên chúng tôi rút ra kết luận: khi mọi người dùng xe có trang bị kính phản nhiệt thì sau 1-2 năm sử dụng cho cảm giác bình thường vì đã quá quen với nó, nhưng khi các bác sang lái 1 xe khác không dán gì hết thì mới thấy hết giá trị của việc dán kính hoặc ai đó gặp trường hợp xui xẻo bị bể kính lái phải thay kính mới (không dán film) thì sẽ thấy hết sức khó chịu & sự khác biệt rõ ràng khi kính xe không có film phản nhiệt.
Vài dòng chia sẻ cùng các bác, V-KOOL luôn tiếp đón tất cả các bác muốn kiểm chứng chất lượng film sau khi đã qua vài năm sử dụng.
Trân trọng!

V-KOOL         
GILI nói:
Em đang gặp một vấn đề rất lớn là dạo này nhiệt độ trong xe em Escape rất nóng khi đi vào buổi trưa nắng, mặc dù đã có dán Vkool kiếng trước, và 4 kiếng 2 bên ( loại grade cách nhiệt xịn nhất). Khi mới dán Vkool khoảng tháng 12 năm ngoái thì đi nắng rất tốt, xe khá mát, nhưng khoảng 2 tuần gần đây thì trở nên nóng kinh khủng, lý do có phải là do thời tiết nắng nóng hơn hay là do Vkool bị lão hoá?

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami
các bác cho em hỏi làm cách nhiệt trần khảong bao nhiêu ạh thanks các bác nhiều

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
@ Bác GILI: dán sunroof thì Bác ghé Sunlite Auto-Q.7 cũng được nhưng để kiểm tra thông số sản phẩm thì ghé V-KOOL số 9 Nam Quốc Cang vì có đầy đủ thiết bị hơn. Cám ơn Bác!

Hạng D
bmwm3 nói:
các bác cho em hỏi làm cách nhiệt trần khảong bao nhiêu ạh thanks các bác nhiều
Sunroof tính = 1 ô cửa sổ bác ạ.
Dán V-Kool chỗ bác Kiên hiệu quả cách nhiệt thấy rõ luôn. Theo em đã ko dán thì thôi, dán thì phải chơi loại tốt nhất. Hôm em lấy đèn nhiệt để test, thấy có 3 loại mắc tiền nhất là cản nhiệt tốt nhất (VK70, VK40 với 1 loại gì ko nhớ rõ, hình như J60) còn lại mấy loại khác giá rẻ hơn thì cách nhiệt kém hơn.
-------------------
@ Bác Kiên: CN này bên bác có làm việc ko? Em mang thêm 1 chiếc Cap ra dán, chiếc thứ 3 rùi bác nhớ "đít-cao" cho em nhiều hơn lần trước nhé..

Hạng B2
23/11/04
309
5
18
Em cũng tự test trước khi dán rồi: Thấy rõ tay mình mát hơn khi có Vkool, VK là tốt nhất, thử loại khác thấy khác liền.

Bác nào bảo dán Vkool k có tác dụng thì nên tìm và đọc thêm tài liệu đi ạ

Em làm nội thất đã từng dùng Vkool dán kính cho office, nhân viên làm việc ở đấy thấy mát mẻ - dẽ chịu hơn nhiều

Tập Lái
10/4/09
16
0
0
danglong nói:
Em cũng tự test trước khi dán rồi: Thấy rõ tay mình mát hơn khi có Vkool, VK là tốt nhất, thử loại khác thấy khác liền.
em hỏi bác 1 câu, loại khác thì nó thế nào so với VK hả bác, thế bác thử đc mấy loại rồi? và bác cứ dán xong loại này lại lột ra dán loại khác, hay tập trung đủ ~ 10 cái xe dán film khác nhau vác ra năng so thử vậy? em nghĩ bác khen thì khen sướng thì sướng chứ phán bừa thì không ổn, bác hiểu thế nào về công nghệ cua 3M, Lumax.. mà bảo VK là nhất

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang
danglong nói:

Bác nói "tay mình mát hơn khi có VKool", em công nhận điều này!còn "VKool là tốt nhất" thì chưa hẵn à!bác thử mấy loại khác là loại nào vậy bác?bác có chắc chắn các loại khác cụ thể là loại nào không?hay lấy mấy loại vớ vẫn chất lượng kém mang ra so sánh với Vkool?rồi nói khác liền!

Nếu em nói có gì không đúng mong bác thông cảm!

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Bên Em nghỉ làm chủ nhật Bác ạ! Thứ 2 Bác rảnh thì ghé qua, chắc chắn có giá tốt cho Bác. Em cám ơn!
DvDKNY nói:
@ Bác Kiên:[/b] CN này bên bác có làm việc ko? Em mang thêm 1 chiếc Cap ra dán, chiếc thứ 3 rùi bác nhớ "đít-cao" cho em nhiều hơn lần trước nhé..

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
V-KOOL có một số phương pháp kiểm tra film: như đo thông số kỹ thuật film: IR = Hống Ngoại, VLT = độ xuyên sáng, UV = Tử Ngoại bằng máy
i-measure, Beam Spliter. Dùng thiết bị kiểm tra Thermal Trap, phân biệt xem đâu là film phản nhiệt & đâu là film hấp thụ nhiệt- đây là yếu quan trọng để nhận biết film tốt, film kém. Vì sao V-KOOL phải dùng phương pháp thử này vì có những sản phẩm khác trên thị trường khi đưa qua qua máy đo thông số kỹ thuật cho ra thông số cũng chấp nhận được vì loại film hấp thụ vào bao nhiêu máy cũng cho ra thông số đó, nếu chỉ nhìn vào thông số đó thì chưa thể đánh giá hết tòan bộ chất lượng sản phẩm. Máy này không thể phân biệt được đâu là film PHẢN NHIỆT, đâu là film hay HẤP THỤ NHIỆT. Nhưng khi so sánh chất lượng giữa 2 loại film qua Thermal Trap thì thấy kết quả khác nhau nhiều. Cách kiểm tra này rất công bằng khi dùng 2 loại film nhãn hiệu khác nhau nhưng có cùng độ xuyên sáng hoặc tương đương (chênh lệch 3%-5% độ xuyên sáng) cũng có thể đem ra so sánh. Phương pháp này áp dụng cho các sản phẩm chuyên dùng cho kính lái, có độ xuyên sáng từ 70% trở lên và không phản quang. Ngòai ra còn 1 thiết bị hữu hiệu nữa để đo tỷ lệ phản nhiệt, đó là Reflextor.
Rất mong các bác quan tâm đến vấn đề này dành thời gian sắp xếp 1 buổi ghé thăm trụ sở của V-KOOL tại TP.HCM hoặc Hà Nội để kiểm tra sản phẩm qua các thiết bị này. Nếu có thể, các bác có thể mang theo các mẫu film mà các bác đang dùng hoặc sản phẩm mà các bác đang quan tâm.
Trân trọng!