Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
ngày xưa em có đọc 1 bài báo là Sales Mercesdes chưa chắc đọc chính xác model của xe Mer nếu chỉ nhìn vào hình dáng bên ngoài... C200, 250, 300 cá nhân em thấy chả biết khác gì ở ngoại thất ^^ bài báo đó cũng nói đến cách đặt tên của BMW là rất hay, nhìn là biết series nào liền
Người iêu đôi khi còn không nhớ lấy đâu ra nhớ xe :)
Con người có người cũ, người mới... nên không biết thì phải học thôi

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Hồi xưa nhìn audi a4 a6 a8 bm s3 s5 s7 nó cứ na ná nhau chẵng sao phân biệt được. Nhưng giờ thì cả Audi và BM đều có nét riêng dễ phân biệt còn Mer thì lại đi vào vết xe cũ của Audi BM.

• Like
Reactions: huu_chinh
mer thì quá tuyệt vời rồi, ai mà sở hữu được em nó thì không phải dạng vừa đâu nha.
tùy thui bác.ở VN thì 1cái xe hạng thường ở nước ngoài, cũng có thể sánh ngang cùng với bọn cao cấp.Như Minicooper ở anh nó chỉ là loại cùi, như morning của mình. về mình thì giá trên trời luôn.kinh dị thật!!
mà cũng ko tránh đc các bác ah. Hàng VN của mình, ra nước ngoài, giá cũng đội lên trời đấy thui. :)
cuối cùng thì dân ta tự làm khổ dân mình! :)

Hạng D
5/7/16
1.953
13.851
113
độ AMG ở VN bán ra là quá thường... toàn là body kit AMG, ít chiếc nào "đúng chất AMG" từ máy móc do kỹ sư riêng chế và ký tên. 2 ống xả thành 4 ống xả. logo C/E/S xxx bỏ con số 0 ở cuối/ (ví dụ C63 AMG hay S65 AMG. Em ko nhớ chính xác hình như AMG chỉ độ xe có dung tích 5.0 trở lên...

Độ Brabrus ở VN cũng có mà ít thấy hơn. Còn Carlsson e thề e chưa thấy chiếc nào ở VN luôn...

• Like
Reactions: long265 and te_te
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
độ AMG ở VN bán ra là quá thường... toàn là body kit AMG, ít chiếc nào "đúng chất AMG" từ máy móc do kỹ sư riêng chế và ký tên. 2 ống xả thành 4 ống xả. logo C/E/S xxx bỏ con số 0 ở cuối/ (ví dụ C63 AMG hay S65 AMG. Em ko nhớ chính xác hình như AMG chỉ độ xe có dung tích 5.0 trở lên...

Độ Brabrus ở VN cũng có mà ít thấy hơn. Còn Carlsson e thề e chưa thấy chiếc nào ở VN luôn...
Carlsson lúc trước e thấy đó là con ML ở Nguyễn Huệ Q.1 vào thời điểm năm 2013. Đại đa số AMG ở Việt Nam là hàng gắn phụ kiện AMG như C250 AMG (đã ngưng bán), C300 AMG, E300 AMG, GLK 300 AMG .v.v. hoặc lên body Kits. Hàng AMG thật sẽ có chữ ký của kỹ sư phụ trách lắp ráp động cơ và số series trên mổi chiếc AMG. Đóng mác thật AMG toàn V8 trở lên, mà tiếng động cơ V8 thì rất đặc trưng. Em nghĩ không có chiếc ''AMG Fake'' nào qua được mắt bác kaka ;)

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Giờ em mua con Mer E, làm sao để em chỉ mấy người dòm ngó xe em là nó là con Mer E sang con hơn Mer C và em chưa đủ dào để mua Mer S nên đừng nhờ vả em?

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Dạo này Saigon đi nhiều Merc C và Merc E quá, nhìn thích cực các bác ạ :p
Em thích ngắm nhất là Merc E, trông vuông vức nam tính cứng cáp :D

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Phân biệt đẳng cấp quá. Sao không chơi như anh Mazda, 2, 3, 6, 5, 9 gì cũng chỉ 1 kiểu.