Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
rất dễ bác àh, lấy dầu hôi lau là bay hết àh, em vẫn hay làm ở nhà. rất nhanh và hiệu quả

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Lúc trước em có dùng thử sản phẩm của sonax loại tẩy nhựa đường thấy rất okie, Bác chủ chỉ cần xịt lên chỗ nhựa đường bám sau đó khoảng 3 phút thì dùng khăn ướt lau lại là xạch boong luôn. Giá hình như là 180k VND/ chai.

Tập Lái
14/12/10
22
104
43
inmylife9999 nói:
rất dễ bác àh, lấy dầu hôi lau là bay hết àh, em vẫn hay làm ở nhà. rất nhanh và hiệu quả
Đồng ý với bác cách làm này.Em cũng từng làm như vậy và thấy hiệu quả vô cùng .

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
XaGan nói:
Dầu hôi là một phương án rất hiệu quả bác à, thấm dầu hôi vào giẻ và lau là sạch.
thuclk nói:
inmylife9999 nói:

tui cũng dầu hôi luôn (dầu hỏa, dầu lửa)
nhưng chỉ lau sạch được ở cái xe màu sáng, mỗi tháng tự lau 1 lần, lau cả 2 cái cản trước/sau + 4 chụp mâm hoặc mâm đúc
không chỉ lau sạch các mảng nhựa đường bự mà phải lau sạch luôn cả tỉ vết lấm tấm li ti khắp cái xe do chạy lâu ngày bụi dầu diesel từ khói xe diesel dính vào
nghĩa là bất cứ chỗ nào mắt mình thấy được là phải sạch
còn xe màu đậm cản đen mâm đen thì ... thâu rầu

miền Tây nhiều người hổng hỉu "dầu hôi" nghĩa là gì = phải nói là "dầu lửa"

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
BANH_TET nói:
XaGan nói:
Dầu hôi là một phương án rất hiệu quả bác à, thấm dầu hôi vào giẻ và lau là sạch.
thuclk nói:
inmylife9999 nói:

tui cũng dầu hôi luôn (dầu hỏa, dầu lửa)
nhưng chỉ lau sạch được ở cái xe màu sáng, mỗi tháng tự lau 1 lần, lau cả 2 cái cản trước/sau + 4 chụp mâm hoặc mâm đúc
không chỉ lau sạch các mảng nhựa đường bự mà phải lau sạch luôn cả tỉ vết lấm tấm li ti khắp cái xe do chạy lâu ngày bụi dầu diesel từ khói xe diesel dính vào
nghĩa là bất cứ chỗ nào mắt mình thấy được là phải sạch
còn xe màu đậm cản đen mâm đen thì ... thâu rầu

miền Tây nhiều người hổng hỉu "dầu hôi" nghĩa là gì = phải nói là "dầu lửa"
Bác chùi sạch để không nhìn thấy.Xe của em màu nâu,em sờ tay vào thì thấy nhám.Em muốn chùi sạch để không còn bị nhám thì có được không?

Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
để lâu mấy tháng rồi lau còn được không các bác?

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
@ Solipidi : vết dơ bám đã lâu từ cả tỉ năm trước (ví dụ mua lại xe xài rồi, chủ cũ không quan tâm lau vụ này) thì cũng cứ lau dầu hôi mà sẽ mỏi tay hơn vì phải chà xát mạnh hơn = có khi mất cả buổi sáng chỉ lau xong co 2 vè trước là bả vai ê ẩm rã rời woằn wại rùi - mấy ngày sau mới tiếp tục nổi mà lau từng phần còn lại, nếu rảnh

@ NGUYEN T : thì đã nói rùi : mắt mình chỉ nhìn thấy các vết dơ ở xe màu sáng thôi
còn màu đậm sờ thấy nhám muốn lau sạch láng o ruồi đậu té lịch bịch thì vừa lau vừa ... rờ

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
thuclk nói:
inmylife9999 nói:
Dầu hôi rất chậm thấm nên muốn lau cần có thời gian hơn. Trong khi Cà na chỉ cần thoa lên rồi lau qua lau lại nhanh hơn nhiều.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
nguoiphutinh nói:
XaGan nói:
Dễ cháy sơn xe lắm. Khó thực hiện vì nó chậm thấm nên cũng không nhanh hơn cà na.
Ái chà!
Chắc phải dùng các sản phẩm chuyên dụng quá.