Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
zinknguyen nói:
ra tiệm rửa xe nào pro kêu nó làm cho bác
Em đag thiên về ý này đây ạ.
Cứ nghĩ đến cái cảnh mồi hôi mồ kê nhễ nhại,mất cả ngày hì hụi mà em ............sợ.

Hạng C
18/11/07
790
2.821
93
The Earth
Có sản phẩm chuyên dụng cho việc này mà bác, bác mua cái "tar remover" về xử lẹ thôi mà. Ngoài tiệm chưa chắc có sản phẩm chuyên dụng để tẩy đâu bác.
p/s: xe 4 chỗ của bác là ước mơ của em đoá:D, em có là em tự xử luôn.

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
nguoiphutinh nói:
thuclk nói:
inmylife9999 nói:
rất dễ bác àh, lấy dầu hôi lau là bay hết àh, em vẫn hay làm ở nhà. rất nhanh và hiệu quả
Đồng ý với bác cách làm này.Em cũng từng làm như vậy và thấy hiệu quả vô cùng .
Dầu hôi rất chậm thấm nên muốn lau cần có thời gian hơn. Trong khi Cà na chỉ cần thoa lên rồi lau qua lau lại nhanh hơn nhiều.
Dầu hôi nhanh hơn cà na chứ bác!

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Bác nên dùng cái này thì tốt hơn, còn xài cana hay dầu hỏa sẽ làm mờ bề mặt sơn đó bác. :D
LÀM SẠCH NHỰA ĐƯỜNG
TAR REMOVER
CÁCH TẨY NHỰA ĐƯỜNG BÁM Ở THÀNH XE?

Tính chất
Thẩm thấu và phân rã nhanh nhựa đường, không ảnh hưởng đến bề mặt sơn.
Công dụng:
Tẩy sạch vết nhựa đường dính trên hai bên lườn xe. Trả lại vẻ sáng bóng cho sơn. Dùng vệ sinh trước quá trình đánh bóng
Cách sử dụng:
Lắc kỹ trước khi dùng, xịt lên bề mặt, đợi 5 phút cho thấm, lau lại bằng ghẻ.

Mã hàng Dung tích giá
1600 400 ml 181.000 vnd

• Like
Reactions: TonyTrung1981
Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Các loại SP chăm sóc xe như Sonax , Liqui molly, 3M ... đều có bán chai tẩy nhựa đường giá khoảng 180K/chai bác mua mà để dành xài . CHứ xài xăng , dầu hôi hay cà na thì hại bề mặt sơn lắm .

Hạng B1
17/2/11
95
0
8
Điều này quá đơn giản, tưởng bác Nguyên T đã có thâm niên lái xe rồi phải biết chứ. Ra tiệm cũng vậy thôi, người ta cũng dùng dầu hôi. Bác cứ mua dầu hôi về chùi thôi. Dầu hôi không thể phá sơn và làm hư nước bóng của sơn được. Đừng nghe các bác xúi dại lấy xăng và cana nhé, hư sơn hết.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
pvht nói:
nguoiphutinh nói:
thuclk nói:
inmylife9999 nói:
rất dễ bác àh, lấy dầu hôi lau là bay hết àh, em vẫn hay làm ở nhà. rất nhanh và hiệu quả
Đồng ý với bác cách làm này.Em cũng từng làm như vậy và thấy hiệu quả vô cùng .
Dầu hôi rất chậm thấm nên muốn lau cần có thời gian hơn. Trong khi Cà na chỉ cần thoa lên rồi lau qua lau lại nhanh hơn nhiều.
Dầu hôi nhanh hơn cà na chứ bác!
Đảm bảo với bác cà na nhanh hơn. Dầu hôi có khả năng cháy sơn xe.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Em xài dầu hôi thấy OK, miễn đừng mạnh tay quá sẽ không hại bề mặt sơn.
Còn xăng thì không dám, loại cà na phá lại càng nguy hiểm(mất lớp bóng của bề mặt sơn).