28/6/20
2
0
1
36
Cách xử lí vết trầy trên xe Mazda3

Chào mọi người, mình mem mới

Hiện tại xe mình mấy vết li ti nhỏ kiểu xước do va quẹt thì m đã xử lí bằng kem đánh răng khá hài lòng

Nhưng hiện tại có mấy vết thế nè có cách nào để mình xử lí đơn giản được:

1. Vết trầy ở chói đèn phía sau

2 vết trầy kiểu như bị boong lớp sơn

Xin cảm ơn mọi người

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
1 - về bóng đèn thì làm sesine trong (khô bằng tia UV)
2 - Dùng sơn (kiểu sơn móng tay) dùng để chửa trị vết nhỏ như bạn (nên mua chính hãng, vì màu có rất nhiều loại ngay cả màu ...trắng)

toyota-aftersales-2014-accessories-paintwork-care-focus_tcm-2016-89135.jpg

Hình minh hoạ

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
1 - về bóng đèn thì làm sesine trong (khô bằng tia UV)
2 - Dùng sơn (kiểu sơn móng tay) dùng để chửa trị vết nhỏ như bạn (nên mua chính hãng, vì màu có rất nhiều loại ngay cả màu ...trắng)

toyota-aftersales-2014-accessories-paintwork-care-focus_tcm-2016-89135.jpg

Hình minh hoạ
Mazda vô hãng thấy có bán sơn loại này đâu bạn, bạn biết sdt ai bán cho mình nhé. màu bạc mazda 6.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Mazda vô hãng thấy có bán sơn loại này đâu bạn, bạn biết sdt ai bán cho mình nhé. màu bạc mazda 6.
Màu bạc không phải là ... bạc mà là có code sơn của nó, kh phải cái nào quết lên cũng được .. tôi viết vậy bạn hiểu chứ.
- Cần code sơn của bạn mới tìm đúng

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Màu bạc không phải là ... bạc mà là có code sơn của nó, kh phải cái nào quết lên cũng được .. tôi viết vậy bạn hiểu chứ.
- Cần code sơn của bạn mới tìm đúng
Xe mình Mazda 6 2018 màu bạc. Mã màu 45P. Bạn có biết chổ nào có không inbox mình nhé. Nếu dc mình ck bạn mua dùm> Trầy dăm mà có món này thì đỡ. Trước vô hãng hỏi mà ko có

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Xe mình Mazda 6 2018 màu bạc. Mã màu 45P. Bạn có biết chổ nào có không inbox mình nhé. Nếu dc mình ck bạn mua dùm> Trầy dăm mà có món này thì đỡ. Trước vô hãng hỏi mà ko có
https://www.bst-moto.com/stylo-retouche-mazda-45p-sonic-silver-met-12ml-solvante-art_fr_362748.html

https://www.amazon.fr/SD-COLORS-réparation-retouche-Anti-Rayures/dp/B07VD8CGH5

tìm dể mà , tôi nghĩ là tại các bạn không chịu hỏi cụ gu gờ thôi, chứ tôi tìm là một đống luôn

Thứ hai là tôi kh buôn bán gì hết, vì đây là trong thớt về kỹ thuật, tôi biết sao nói thế, và chẵng mua dùm ai được trừ .. khi biết chắc, tôi từng ôm .và từng bị VN nhờ mua sau kho lấy, kh trả tiền ... chuyện nầy tế nhị tôi kh muốn nói

Tôi đưa bạn link, bạn theo đó mà tìm.

Về món nầy Inbox không cần đâu, bạn chỉ cần tìm trên cụ gu gờ , biết tí tiếng là OK

Sau đó là nhớ .... đừng bấm nút biến mà chia sẽ cho các anh em trong diển đàn nha ... Thân!

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
"Sử dụng bút xóa vết sơn xe ô tô
Dùng bút xóa vết xước với trường hợp vết xước nông chỉ chạm tới phần sơn bóng bên ngoài. Sử dụng một cây bút xóa xước cùng màu, lau rửa sạch vết xước rồi quét lên. Nhưng bút xóa xước chỉ có thể làm việc hiệu quả thời gian rất ngắn cho nên đây chỉ là phương án tạm thời mà thôi."
e google thấy có ghi dòng này, không biết đúng không nữa

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Khả năng bác đi làm bh trong hãng sẽ ổn hơn khg ah!