Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Chỉ c200 thôi chạy cũng đã khác Cẩm nhiều rồi bác ợ. Đừng cố chứng minh bản thân thêm.
Khác là tất nhiên. Mình chạy bim3 2017 cuả em họ thấy y chang vios 2018 của thằng bạn và focus 2014 của ông anh, và khác xa camry. Chắc mẹc cỏ C200 cảm giác phải kinh hơn cả 3, đạp nhẹ phát dính lưng, thắng nhẹ xe dừng ngay lập tức k?hâhh. Muốn chê cam thì phải chạy cam đã, phải chạy vài tháng trở lên cơ, chạy vài lần (nhiều cò, lái xe, thậm chí chủ salon xe cũng chưa chắc phán đúng về xe, chạy mỗi xe 1 ít sao biết được).

ps: mình chạy xe từ lớp 10 (khoảng năm 99-00), accord 93 ra đường ai cũng nhìn, hỏi vì quá hiếm xe hơi, lúc đó mới ra c200 kompresso cũng đã lái thử và từ đó tạch xe mẹc C.
Ps2: đừng cãi khi k có hình cminh các bác đã và đang chạy xe nào đó. Saler mẹc cũng chạy 2b thấy mịa chứ có xe chạy đâu mà phán.hahah.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Khác là tất nhiên. Mình chạy bim3 2017 cuả em họ thấy y chang vios 2018 của thằng bạn và focus 2014 của ông anh, và khác xa camry. Chắc mẹc cỏ C200 cảm giác phải kinh hơn cả 3, đạp nhẹ phát dính lưng, thắng nhẹ xe dừng ngay lập tức k?hâhh. Muốn chê cam thì phải chạy cam đã, phải chạy vài tháng trở lên cơ, chạy vài lần (nhiều cò, lái xe, thậm chí chủ salon xe cũng chưa chắc phán đúng về xe, chạy mỗi xe 1 ít sao biết được).

ps: mình chạy xe từ lớp 10 (khoảng năm 99-00), accord 93 ra đường ai cũng nhìn, hỏi vì quá hiếm xe hơi, lúc đó mới ra c200 kompresso cũng đã lái thử và từ đó tạch xe mẹc C.
Ps2: đừng cãi khi k có hình cminh các bác đã và đang chạy xe nào đó. Saler mẹc cũng chạy 2b thấy mịa chứ có xe chạy đâu mà phán.hahah.
=))
Ah vâng. Mở mồm ra là nói người ta là sale
B khoe cái xe cỏ có gì đáng tự hào ko?
Thích xem thì avatar của t đó.
Xem từng đấy cái nút trên vô lăng đã đủ làm camry phát thèm chưa (xe của t cũng chỉ hơn bác vài năm tuổi thôi )
=))

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93

Ghê. Đã bảo đừng cố chứng minh mà không nghe.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Tóm lại bác muốn có câu trả lời "Why? and How?", nhưng theo kinh nghiệm mình các hãng bây giờ chỉ đào tạo "thợ" để thay, nhưng việc "thay" này lại tuỳ tâm và trình của hãng, ý là:
* nếu hãng chịu khó tháo cả cụm ra --> vọc, tìm hiểu --> mời kỹ sư thì có khi chỉ cần thay 1 chi tiết nhỏ trong đó thôi!. Nhưng bác thấy việc này rất là nhiêu khê cho hãng, đúng k?, mà có khi cũng tìm không ra "bệnh" mà mất thậm chí cả tháng
* Do đó thường hãng chọn cách dễ dàng, nhanh nhất: "Thay cả cụm"
* Nhưng cái phi lý mà đa số các bác chạy xe (tính từ "sang" đến "siêu sang") đều phàn nàn là nằm ở
- Chi phí: thường là quá cao, ở đây chắc chiếm 1/8 giá xe. Mình có nhớ đâu đó nói nếu thay hết các bộ phận của 1 chiếc Mer thì bằng tiền mua...12 chiếc!
- Thời điểm: quá mau quá nguy hiểm. vừa hết Bh là hư liền, giống như Mer nó cài đồng hồ vừa hết 2 năm xong --> "bùm"

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Merc máy móc ngon mà em ghét vụ mấy cái nút nhựa lặt vặt. GLK bị mấy cái nút lên xuống kính với lại máy lạnh bị bong tróc, gãy lẫy. GLC300 chạy được 30 tháng rồi chưa bị...

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Trước khi chơi xe Đức chắc mọi ng cũng xác định tốn nhiều tiền rồi! Nhưng k lẽ 1 cái xe mà hư hẵn 2 cầu 1 lúc thế sao? Lại còn k nói đc lí do vi sao thay cả cụm...
Nói như bác thi_can k lẽ vào bệnh viện,Bác Sĩ phán phải cưa chân thì Bác chấp nhận cưa Chân luôn,mà k cần hỏi lại bị bệnh gì sao?

Hạng B2
31/5/07
297
212
43
Cái quy hoạch / chiến lược nội địa hoá ô tô lắp ráp trong nước này phá sản lâu rồi !

https://dantri.com.vn/kinh-doanh/co...-ty-le-noi-dia-hoa-thap-20181114095556879.htm

Xe innova là xe con có tỷ lệ nội địa hoá cao nhất hiện cũng chưa đạt con số 40%. Cái w222 em đang chạy khi xuất xưởng đợt đầu (2014) thì MBVN có thông tin linh kiện nhập khẩu chiếm trên 98% :( đến cái thảm để chân nó cũng nhập :(

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Trước khi chơi xe Đức chắc mọi ng cũng xác định tốn nhiều tiền rồi! Nhưng k lẽ 1 cái xe mà hư hẵn 2 cầu 1 lúc thế sao? Lại còn k nói đc lí do vi sao thay cả cụm...
Nói như bác thi_can k lẽ vào bệnh viện,Bác Sĩ phán phải cưa chân thì Bác chấp nhận cưa Chân luôn,mà k cần hỏi lại bị bệnh gì sao?
Đang đi chơi thấy chân nhói nhói. Vô bv khám bác sĩ kêu cưa 2 chân đi. Gắn chân mới vô  do điều kiện đường xá ở VN khắc nghiệt hơn các nước nên dù hãng có thử nghiệm cở nào thì cũng không khắc nghiệt như VN được. Cầu vô nước là hư. Không vô cũng hư.... Hết BH là hư giống ngày xưa mua đồ TQ vậy đó mà.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Cái quy hoạch / chiến lược nội địa hoá ô tô lắp ráp trong nước này phá sản lâu rồi !

https://dantri.com.vn/kinh-doanh/co...-ty-le-noi-dia-hoa-thap-20181114095556879.htm

Xe innova là xe con có tỷ lệ nội địa hoá cao nhất hiện cũng chưa đạt con số 40%. Cái w222 em đang chạy khi xuất xưởng đợt đầu (2014) thì MBVN có thông tin linh kiện nhập khẩu chiếm trên 98% :( đến cái thảm để chân nó cũng nhập :(
Ok thôi, tỷ lệ thì em sai, không phải trong ngành nên không rõ. Nhưng xe lắp ráp thì em không tin, vậy thôi. So sánh mãi lại lạc đề chủ thớt?