Hạng B1
11/3/15
65
34
18
TP HC
Bác thử mang ra một garace uy tín nào chuyên về mec kiểm tra lại xem sao? Bọn hãng nó cũng làm ăn mắt dậy lắm nó thấy mình không hiểu biết là nó biến thành họa sĩ ngay! E lạ gì cách làm ăn của các hãng bảo hành ở vn!

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Hư hỏng thì xe hãng nào cũng có. Vấn đề a chủ tức là Mer ko cung cấp được lý do thuyết phục cho việc hỏng cả 2 cầu khi vừa qua hạn bảo hành. Nếu là hỏng máy lạnh hay đèn đóm thì còn đỡ tức, chứ đây là bộ phận cơ khí trâu bò nhất nhì trong con xe.
Mịa, tự nhiên tốn 300 triệu, có phải giấy lộn đâu mà ko tiếc. Mercedes nên có câu trả lời nghiêm túc cho khách hàng.

Tập Lái
24/5/19
14
42
13
33
Hư hỏng thì xe hãng nào cũng có. Vấn đề a chủ tức là Mer ko cung cấp được lý do thuyết phục cho việc hỏng cả 2 cầu khi vừa qua hạn bảo hành. Nếu là hỏng máy lạnh hay đèn đóm thì còn đỡ tức, chứ đây là bộ phận cơ khí trâu bò nhất nhì trong con xe.
Mịa, tự nhiên tốn 300 triệu, có phải giấy lộn đâu mà ko tiếc. Mercedes nên có câu trả lời nghiêm túc cho khách hàng.
Cám ơn bác, đó mới đúng là suy nghĩ của e ah. 300 triệu chứ có phải lá mít đâu mà kêu ngta thay là phải thay, trong khi ko hề cho 1 lý do chính đáng. Còn các bác theo lý do hên xui thiệt e cũng chịu, bỏ 2 tỷ bạc mua xe mà hư ko biết vì sao hư, chỉ nói tại xui.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Cám ơn bác, đó mới đúng là suy nghĩ của e ah. 300 triệu chứ có phải lá mít đâu mà kêu ngta thay là phải thay, trong khi ko hề cho 1 lý do chính đáng. Còn các bác theo lý do hên xui thiệt e cũng chịu, bỏ 2 tỷ bạc mua xe mà hư ko biết vì sao hư, chỉ nói tại xui.
Cái xe nó chỉ là phương tiện giúp mình di chuyển. Hỏng thì sửa quan tâm làm gì. Nhân viên kỹ thuật họ có sản xuất ra cái xe đâu mà Bác yêu cầu người ta trả lời cho Bác là tại sao nó hỏng, vậy mình mới nói xui. Tức lên thì vẫn phải bỏ tiền ra sửa thì tức làm gì cho tổn thọ. Vui vẻ lên để kiếm nhiều tiền hơn để đổi xe mới.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Cần biết lý do cụ thể để lần sau còn biết cách mà đề phòng. Cầu gì mà đi hơn 2 năm là hư. Cá nhân em đã từng trót dại cho xe lội nước ngập sàn xe q7, chạy 7 năm nay chưa phải thay cầu chưa kể xe hay chở nặng. Phụ tùng mer không lẽ kém đến thế.

Tập Lái
30/3/16
33
5
8
37
vienauto.com
Chào bác, bài này là của e post trên Group FB GLC, e chưa định post lên otosaigon vì chưa muốn chuyện rùm beng, nhưng hm nay vô tình thấy bác post trên này rồi. Đến nay e vẫn còn rất bức xúc vì bên hãng chưa hề có 1 câu trả lời thỏa đáng nào. E cũng muốn mọi người biết đến trường hợp này nhiều hơn để dè chừng, đỡ phải rước cái bực mình khi bỏ ra 2 tỷ bạc mua xe của 1 hãng lớn mà khi có chuyện thì bị lơ như chẳng có trách nhiệm gì từ người của hãng.
Ở hãng là vậy bác ạ. Cứ mang xe đến hãng là chỉ biết nói đến Thay Thế mà ko đưa ra lý do và giải pháp cụ thể nào hết. Thời gian đầu mình cũng mang vào hãng cho yên tâm. Riết chán. từ khi tìm dc trung tâm sửa chữa uy tín, mình mang ra đó làm luôn... vừa đở tốn tiền thay thế phụ tùng ko đáng mà bệnh đâu dứt đó

Hôm nay cho e xin mạn phép làm 1 bài vì vẫn còn không chấp nhận được cách xử lý của hãng đối với bệnh của chính đứa con mình sinh ra.
Số là xe e mỗi lần chạy trên 60 70km/h là có tiếng kêu ù ù vọng vào nghe rất khó chịu. E mang vào hãng check thì xác nhận là đúng có tiếng kêu từ 2 cầu trước và sau, dù nhớt cầu vẫn bình thường. Bên kỹ thuật có đề nghị để xe lại, rã cầu kiểm tra tìm nguyên nhân chính xác.
Dù mất hết 1 hôm để rã cầu, hôm sau e vẫn được báo lại là chỉ còn cách thay cả cụm cầu trước và sau, tổng chi phí hết hơn 300 triệu mà không hề có một thông tin cụ thể là nguyên nhân vì sao 2 cầu lại phát ra tiếng kêu. Và e cũng được biết, đây hình như là căn bệnh có vẻ phổ biến đối với GLC.
Em không ý kiến gì đối với cố vấn vì cố vấn vẫn rất nhiệt tình và cũng chỉ làm theo thông tin từ bộ phận kỹ thuật của hãng. Cái e không chấp nhận được là cách hãng xử lý theo kiểu chung chung, không tìm được nguyên nhân thì thôi thay hết cả cục cho lành, khách chịu giá thì làm, không thì thôi.

Anh có nhu cầu ghé qua e kiểm tra cho anh ạ! Bên e chuyên dòng Mercedes ạ!
Hoàng Nhật Auto
1165 Lê Đức Thọ, Phường 13, Quận Gò Vấp, Tp.HCM
0964 056 052

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
- Chủ DN gỗ hàng đầu chỗ em, tiền không thiếu nhưng thề không bao giờ mua xe Đức sau khi tống cổ được 1 chú Mer ra khỏi nhà do tiền sửa, bảo trì quá dữ ... và mua ngay 1 con BMW !!!
- Mua xong đứa con (người đi mua) mới nói ổng biết cũng của Đức , hên sao con này không hỏng vặt, chưa thấy phàn nàn (em hay cafe với tài xế).