Hạng C
6/6/16
654
873
93
Theo em không bao giờ có chuyện xe đậu nổ máy mà tự lock cửa được. Nói như bác mỗi lần đi rửa xe hay vào bãi mình để máy cho thợ rửa/người giữ xe de xe vào thì mới vừa bước xuống đóng cửa cái phập là nó lock cửa à?

Em đoán là bác có thói quen sau khi bước xuống thường lock cửa bằng nút bấm trên tay cầm thôi. Thường chìa khóa trong túi không sao nhưng xui là chìa nằm đâu đó lại xe. Chứ không ai chế tạo cái chìa khóa thông minh chi mà cái xe nó lại dốt như thế được.

Còn chế độ auto un-lock em nhớ không lầm đa số xe KIA có 2 chế độ chọn là về số P hoặc tắt máy. Còn auto lock là chạy trên 15km/h và gì nữa quên mất rồi.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Phức tạp nhỉ: dự là sẽ giấu 1 cái chìa khóa dự phòng phía sau biển số các bác ạ :3dcuoi:

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Theo em không bao giờ có chuyện xe đậu nổ máy mà tự lock cửa được. Nói như bác mỗi lần đi rửa xe hay vào bãi mình để máy cho thợ rửa/người giữ xe de xe vào thì mới vừa bước xuống đóng cửa cái phập là nó lock cửa à?

Em đoán là bác có thói quen sau khi bước xuống thường lock cửa bằng nút bấm trên tay cầm thôi. Thường chìa khóa trong túi không sao nhưng xui là chìa nằm đâu đó lại xe. Chứ không ai chế tạo cái chìa khóa thông minh chi mà cái xe nó lại dốt như thế được.

Còn chế độ auto un-lock em nhớ không lầm đa số xe KIA có 2 chế độ chọn là về số P hoặc tắt máy. Còn auto lock là chạy trên 15km/h và gì nữa quên mất rồi.
Bác nói đúng nếu nó khg bị điên. Xe mình chắc mát mát đâu đó.
Và cũng đã làm thêm 1 cái chìa sơ cua để trong nắp capo. Vì đã chế thêm sợi dây mở nắp capo giấu kín. Hihi

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Vụ này nghe ớn quá, nhỡ có trẻ con trong xe thì sao nhỉ?, phải có cơ chế ntn? việc ra khỏi xe mà lock cửa như vậy quá nguy hiểm.

Tập Lái
15/2/17
8
1
3
34
Chắc smartkey anh Hải dùng bị điên thật. Xe em Ertiga cỏ nhập Indo, 1 khi chìa khoá trong xe dù nổ hay ko thì ko bao giờ lock nó đc nó hú um sùm

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Xe mình kia forte, chìa trong xe thì ko bao h lock dc nhé, dù nổ hay tắt máy.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Mình có con xe cùi mía, đi cách nhà 1000km. Trước khi đi mình để sau cóp một chìa khóa, còn một chìa thì dùng. Có lần người nhà cho đồ, mình ngồi trong xe mở cóp sau rồi xuống xe, xe lock cửa cái bụp (trước đó khi trong xe mình đã lock cửa rồi). Chết mịa chìa khóa trong xe, xe thì khóa mịa nó rồi giờ sao, tết nhất ai làm. Chợt nhớ ra ở cốp sau mình có cái chìa, mà may cho mình là trước khi xuông xe mình thò tay kéo cái cần để mở cóp rồi. Cú đó hên vãi, và kinh nghiệm đến giờ

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Bác nói đúng nếu nó khg bị điên. Xe mình chắc mát mát đâu đó.
Và cũng đã làm thêm 1 cái chìa sơ cua để trong nắp capo. Vì đã chế thêm sợi dây mở nắp capo giấu kín. Hihi
TH xác nhận bị điên thì mang xe vào TH làm cho tới bến, ai lại chế tùm lum khi xe sử dụng smartkey vậy bác.

Hạng B1
27/9/16
51
20
8
55
Thủ đức
Em thì ko có đi Sò mà em đi Sedona cũng là AE cùng cha với Sò....... Theo em đc bít thì xe đang đậu cần số ở P..... cho dù xe có nổ máy hay tắt máy mà cần số ở P thì hệ thống tự mặc định là unlock tất cả các cửa!!
Còn nói thêm cái chuyện lỡ mà có quên chìa khóa smart key trong xe mà tất cả các cửa đều bị lock.... trong trường hợp xe bác đang ở xa nhà mà vợ bác đang ở nhà thì bác cứ lấy DĐ ra gọi cho vợ bác lấy cái smart key dự phòng để sát vào DĐ của vợ ở phần trên gần cột sóng & hướng dẫn vợ ấn nút mở cửa liên tục, đồng thời bên đầu dây kia DĐ của bác phải ép sát vào thành xe thế là 1 lát 4 đèn xi nhan chớp là OK. Trên đây là TH xe bác đang đi tỉnh khác mà vợ thì đang ở nhà tại SG, còn TH bác đang đi nhậu tại Q3 mà nhà ở Q1 thì chịu khó honda ôm cho nhanh khỏi phải đau đầu nhé.....:D
Bác làm thử anh pos lên anh em họ tập với