Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Chúc tết cả nhà năm mới vạn sự như ý, thiên lý bình yên,

Vừa rồi hôm 24AL em có đi tảo mộ gia đình, sau khi xong việc em ra nổ máy xe cho mát (lấy điểm với chị cả). Vừa bước ra khỏi xe thì nghe cái xạch, xong, chìa thì để trong xe, máy thì nổ, người thì ở ngoài, trời thì mưa, vị trí giữa rừng...
Em alo lên hãng Kia nhờ hỗ trợ, cho số Mr. Quang Kia bình triệu (0938808160 - em mạn phép đưa lên đây).
Bác Quang rất nhiệt tình hướng dẫn, và sau khoảng 1h30p em đã mở được xe.
Do bác Quang Kia phải tra tài liệu nên lâu. Còn làm thực tế chắc 15p thôi.
Yêu cầu: 1 cái tuavit pake.
Các bác mở sơ mấy con ốc nhựa vè bánh bên tài, thọt tay lên thấy cọng dây cứng cứng, nắm giựt mạnh, mở nắp capo lên.
Sau khi mở nắp capo, thì mở nắp hộp cầu chì, tìm 2 cái relay IG1 & IG2, tháo ra là cửa mở.
Hôm đó chờ lâu quá tí nữa em đập kiếng cửa sau.
Hy vọng các bác đi Sò khi bị giống em thì làm dc ngay.
Ăn tết vui vẻ. Em đang chờ đợi nên 6 rảnh.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Em thì ko có đi Sò mà em đi Sedona cũng là AE cùng cha với Sò....... Theo em đc bít thì xe đang đậu cần số ở P..... cho dù xe có nổ máy hay tắt máy mà cần số ở P thì hệ thống tự mặc định là unlock tất cả các cửa!!
Còn nói thêm cái chuyện lỡ mà có quên chìa khóa smart key trong xe mà tất cả các cửa đều bị lock.... trong trường hợp xe bác đang ở xa nhà mà vợ bác đang ở nhà thì bác cứ lấy DĐ ra gọi cho vợ bác lấy cái smart key dự phòng để sát vào DĐ của vợ ở phần trên gần cột sóng & hướng dẫn vợ ấn nút mở cửa liên tục, đồng thời bên đầu dây kia DĐ của bác phải ép sát vào thành xe thế là 1 lát 4 đèn xi nhan chớp là OK. Trên đây là TH xe bác đang đi tỉnh khác mà vợ thì đang ở nhà tại SG, còn TH bác đang đi nhậu tại Q3 mà nhà ở Q1 thì chịu khó honda ôm cho nhanh khỏi phải đau đầu nhé.....:D

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Cái vụ điện thoại này hay nè. Để thử xem sao. Ghi nhận và sẽ báo cáo lại. Heheh

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
hồi mua xe xa lắc, sales a Hải có tư vấn vụ này rồi, mà chưa thử xem sao

Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Em thì ko có đi Sò mà em đi Sedona cũng là AE cùng cha với Sò....... Theo em đc bít thì xe đang đậu cần số ở P..... cho dù xe có nổ máy hay tắt máy mà cần số ở P thì hệ thống tự mặc định là unlock tất cả các cửa!!
Còn nói thêm cái chuyện lỡ mà có quên chìa khóa smart key trong xe mà tất cả các cửa đều bị lock.... trong trường hợp xe bác đang ở xa nhà mà vợ bác đang ở nhà thì bác cứ lấy DĐ ra gọi cho vợ bác lấy cái smart key dự phòng để sát vào DĐ của vợ ở phần trên gần cột sóng & hướng dẫn vợ ấn nút mở cửa liên tục, đồng thời bên đầu dây kia DĐ của bác phải ép sát vào thành xe thế là 1 lát 4 đèn xi nhan chớp là OK. Trên đây là TH xe bác đang đi tỉnh khác mà vợ thì đang ở nhà tại SG, còn TH bác đang đi nhậu tại Q3 mà nhà ở Q1 thì chịu khó honda ôm cho nhanh khỏi phải đau đầu nhé.....:D
Vụ điện thoại này coi bộ dữ ah

• Like
Reactions: Huy-BL
Hạng B1
8/1/10
74
34
18
Ủa kỳ vậy ta? Xe Bác có nút start stop đúng ko? Xe e forte cũg đề nút bấm, chìa khóa trog xe thì ko thể lock cửa được mà. Bấm lock nó kêu om sòm. Ko lẽ xe nhập khác xe a Hải ah?

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Thắc mắc tại sao Sò tự khoá khi smartkey bên trong? Khi nổ máy, xe tư lock khi lăn bán trên 20km thôi chứ sao đứng yên tự lock đc nhỉ?

Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Vậy mới lạ chứ. Mình cũng thắc mắc giống như các bác: xe nổ máy, smart key trong xe, số P và tự lock cửa. Trường Hải nói chắc bị điên.
Vụ điện thoại em confirm là khg dc nhé. Đã thử bằng các loại điện thoại từ cùi mía đến smart đến IP đều khg dc.
Em chơi thủ công, làm thêm 1 cọng dây thắng nối vào dây mở nắp capo. Dấu kín bên dưới. Lở có bị thì mở capo ra chơi cho nhanh.
Em có test thêm 1 cái nữa là: chìa smart trong xe, tắt máy, cài P và lock cửa. Nếu bị trường hợp này thì các bác mở nắp cầu chì tìm 1 đoạn dây 0.5m rồi chích cọc Dương của bình vào cầu chì ABS 7.5A là cửa mở.
Bị giữa rừng nên sợ, học hết chiêu, mai mốt có bị 1 phát ăn ngay.
Năm mới phát tài cả nhà.

• Like
Reactions: vanvuong and pack
Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Thắc mắc tại sao Sò tự khoá khi smartkey bên trong? Khi nổ máy, xe tư lock khi lăn bán trên 20km thôi chứ sao đứng yên tự lock đc nhỉ?
Trường Hải nói bị điên bác à.