Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Em đi ngoài đường thấy con Cadilac SRX màu đen này chạy mà ngẩn ngơ, công nhận em này đẹp, độc. Nhưng về bảo hành, bảo dưỡng thì cũng hơi lo bác ạ.
Hay bác theo ý bác ngngvinh90 làm em Cayene đi bác. An tâm hơn mà độ đẹp đẳng cấp thì không thua kém.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
ngngvinh90 nói:
em thì chưa đi xe Mỹ nên ko dám bàn. Mà bác nói khả năng đến 3 tỷ mà bác, bữa anh bạn em mua chiếc cayenne bản base 3 tỷ hơn mà bác. Mua cayenne để có hãng bảo hành mà cũng đảm bảo việc lạ mắt nữa. ^^
bác biết Cayenne hãng bán bao tiền ko vậy ? :D
lên tầm này rồi ai mà chơi bản base nữa bác ơi . Người ta đang đi 5 series mà bác bảo nguoi ta đi xe bản base thì lạc đề quá
Nếu mua ngoài thì hãng nào bảo hành cho bác vậy ?:D bác biết member ship để dc hưởng BH là bao tiền ko ?:D

Theo em bác Thanh2011 đã thêm Range Rover vào list thì rất hợp lý . Cả 2 con này đều lạ , độc , đẳng cấp và phụ tùng đều không không sẵn . Bác mua ở salon nào thì nhớ thòng thêm điều kiện là phải đảm bảo order spare part cho tôi trong thời gian nhanh nhất và với giá ưu đãi . Còn không thì trên OS có nhiều bác làm dịch vụ order sparepart cho các loại xe mà . Kể luôn cho bác là auto_vn911 nè , pu.tin nè , PhamKhangAuto nè ..... và mấy người nữa

Em vote 1 phiếu cho Range Rover Sport như Kanz_min; hay Supercharge thì quá đỉnh :)
Còn nếu hơi quá budget thì múc con Cadillac của Tuanbass ở trang 1 là đẹp mắt luôn ; nếu salon làm thủ tục ủy quyền bác khỏi tốn 250 chai thuế trước bạ thì quá thơm :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Tại thấy bác chủ thớt có đề cập cayenne nên em gợi ý thôi. Con về việc mua membership để hưởng bảo hành thì ai chơi tới mức đó chắc cũng có khả năng mua membership mà bác.
À bác lustigbee cho em hỏi là bác là bạn chị Ngọc Anh hả?

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
ngngvinh90 nói:
Tại thấy bác chủ thớt có đề cập cayenne nên em gợi ý thôi. Con về việc mua membership để hưởng bảo hành thì ai chơi tới mức đó chắc cũng có khả năng mua membership mà bác.
À bác lustigbee cho em hỏi là bác là bạn chị Ngọc Anh hả?
chà , a có vài người bạn tên Ngọc Anh , ko hiểu em đang đề cập đến ai

thật ra ko cần mua membership chi cho tốn tiền . Cứ vào hãng ăn bánh trả tiền , còn ko thì ra gara ngoài làm hoặc order đồ cũng ok mà

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
thanh2011 nói:
đây, mình hỏi cái này mà "cái chính là em muốn hỏi bác nào có kinh nghiệm đi xe mỹ, sửa bảo hành có tốt ko a? "
có chút kinh nghiệm chia sẽ cúng bác, ý kiến của chỉ riêng em!!!
cadillac thì okay, sự lựa chọn hoàn hảo cho dùng sub. phụ tùng rẽ hơn BMW và rất thông dụng trên thị trường Mỹ. hư hỏng thì k có j đáng ngại cả. em bảo dưỡng cho dòng xe này đời 2003 escalade. chẳng thấy hư j cả ngoài thay nhớt, lọc, bố thắng, và đánh pass ( màu đen dễ sướt nếu rữa xe k đúng cách - pass chuyên dùng cho dòng black)
tính năng tăng tốc không cao như Bim X5 nhưng đường trường 180km/h kiểm soát lái rất tốn, đằm xe và cách âm hoàn hảo. đẳng cấp cadillac dc khẳng định bằng những đường nét rất thô nhưng nhìn vào thì rất hoàn hảo. sự chắc chắn trong sang trọng đó là cảm nhận của em. so với sự tinh tế và sắc nét hoàn hảo của Bim thì ( mỗi người mỗi vẻ 10 phân vẹn mười)

cảm nhận về Bim X5 thì có nhiều bác đi rồi sẽ cho bác cảm nhận và bác sẽ so sánh
phụ tùng và bảo dưỡng thì ... không đáng ngại bác ạ!! vì nó rất thông dụng
thân!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
ngngvinh90 nói:
Chị Ngọc Anh mà vừa rồi đem cái logo về á. Đang ở Winconsin. Là con gái của phó giám đốc công ty bảo hiểm Bảo Long í.
hèn gì người đẹp kêu anh hết BH thì để người đẹp bao sô cho :D
thôi có gì anh em mình ra YH nói chuyện , tránh làm loãng topic . Nick YH lustigbee luôn nhé

auto_vn911 : em cũng sợ Cadilac hiếm đồ như bác chủ , nhưng nghe bác phân tích thế thì cũng dễ thở hơn . Bác chủ tham khảo con Cadillac của bác Tuanbass xem có ngon không , dc múc luôn