Hạng F
4/1/08
8.300
111.764
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Thay vì Dừng lại theo luật Hoặc né vòng ra sau lưng Thì Người lái xe này quyết chặn đầu cậu bé học sinh qua đường đúng luật và công lý đã không còn bảo hộ cho kẻ mạnh hơn nhưng bất chấp luật lệ.

Cái kết của việc giành đường với người đi bộ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em xem clip thì lại nghĩ ko thể trách hoàn toàn người đi xe máy được. Theo luật thì người đi xe máy sai, nhưng cũng cần nhắc nhở cách băng qua đường của bạn học sinh. Bạn học sinh đang băng qua đường, nếu giữ tốc độ vậy thì thường xe máy cũng sẽ chạy vòng qua, tuy nhiên bé lại đột ngột chạy nhanh nên mới xảy ra va chạm.

Hạng D
26/3/15
1.356
20.410
113
Mình luôn nhường đường cho người đi bộ, thậm chí đang lái xe, thấy cụ bà chuẩn bị sang đường, mình cũng dừng lại xuống xe nắm tay cụ dắt qua đường, chụp hình post fb xong mình mới lên xe đi tiếp.
P/s: mình là đảng viên ưu tú, mình hông thể sống thờ ơ với nhân dân, đồng bào, đồng chí được

Hạng F
4/1/08
8.300
111.764
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em xem clip thì lại nghĩ ko thể trách hoàn toàn người đi xe máy được. Theo luật thì người đi xe máy sai, nhưng cũng cần nhắc nhở cách băng qua đường của bạn học sinh. Bạn học sinh đang băng qua đường, nếu giữ tốc độ vậy thì thường xe máy cũng sẽ chạy vòng qua, tuy nhiên bé lại đột ngột chạy nhanh nên mới xảy ra va chạm.
Thằng sai luật thì không có gì để biện hộ.
Đã sai luật thì nên nhún nhường, vòng qua sau mà chạy.
Đa phần dân ngồi lên phương tiện cơ giới cứ nghĩ mình có quyền chặn đầu người khác.