Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
Các bác cho em hỏi tý, chả là ông anh em có con Mông đau 2.5. Biết em hay lọ mọ trên OS (ông ý thì chẳng bao giờ biết mạng mẹo là gì), anh em nhờ em hỏi các chiên da xem có cách nào cài đặt để mặc định cứ khi nào khởi động thì nó tự động lấy gió trong không, bây giờ mặc định là lấy gió ngoài.
Cảm ơn các bác đã xem tin ;)

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Cài mặc định lấy gió trong cho Mon 2.5

Không được bác ạ. Hệ thống điều hoà của xe nó được điều chỉnh bởi một cái Module ATCM (Auto Temparature Control Module) nó được mặc định như thế rồi không chỉnh đựoc. Bác nói ông anh cứ yên tâm sử dụng và khám phá vợ hai tiếp tục vậy!!!

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Thực sự ko hiểu bác muốn ntn? vì trong hay ngoài là do người sử dụng điều chỉnh mà? Có vấn đề gì đâu?

Hay ý bác là mỗi lần khởi động xe & máy lạnh là phải chỉnh trong ngoài? Em thường thì để máy lạnh gió trong liên tục, cứ nổ máy là máy lạnh tự bật, ko cần phải chỉnh gì hết ngoài nhiệt độ. Còn nếu bác khởi động manual thì ấn nút xanh hoặc đỏ, nó sẽ bật lại chế độ trước đó bác đang dùng, lưu ý ko ấn On/Off. đó là xe em, ko biết xe bác thế nào.

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Ý bác Alexandre Ciskob muốn khi bấm nút auto thì máy lạnh tự động lấy gió trong

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: hiepdx
Ý bác Alexandre Ciskob muốn khi bấm nút auto thì máy lạnh tự động lấy gió trong
Cái xe Fiat nhà em có chức năng này không hả bác hiepdx .

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

xe tôi cũng vậy (ls400), hầu như lúc nào để auto cũng lấy gió ngoài, tuy nhiên những hôm trời nóng mà trong xe mát, khi khởi động nó lại lấy gió trong, tôi nghĩ lấy gió trong hay ngoài tùy thuộc vào nhiệt độ ở đâu thấp hơn. ko có manual nên ko biết có đặt default gió trong được không

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Em nói rồi, đừng ấn Auto hay Off, ấn nút Xanh Đổ ấy.