Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Thưa các bác .
Vậy là thêm một lần sinh nhật OS nữa, mình được BDH ưu ái cấp danh hiệu OSOM.
So ra, 3 cái "om sòm" thời phổ cập 4B to hơn 4 cái lao động sáng tạo thời đổi mới ấy chứ !

Nhân dịp này, xin chúc BDH cùng tất cả thành viên và khách của OS4R mạnh khoẻ, vui vẻ và tìm được từ OS4R nhiều điều bổ ích.

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Wow...bác Thiet có những 4 huy chương sáng tạo. cái này tây họ gọi là phát minh phải không bác :D
Còn 3 cái huy hiệu OSOM thì chắc chưa ai có. Chúc mừng bác Thiet.

Hạng B2
24/2/09
239
33
0
Mr.Thiet nói:
Thưa các bác .
Vậy là thêm một lần sinh nhật OS nữa, mình được BDH ưu ái cấp danh hiệu OSOM.
So ra, 3 cái "om sòm" thời phổ cập 4B to hơn 4 cái lao động sáng tạo thời đổi mới ấy chứ !

Ô ! bác Thiết có nhiều huy chương quá ! Chúc mừng bác !

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Xin chúc mừng bác Thiết!
Chúc bác nhiều sức khỏe để sang năm mới 2010 để bợ thêm qủa OSOM thứ tư cho cân với những huy chương của bác :)

Anh em OS chắc chắn rất vui khi nhìn thấy biểu tượng OS được bác đặt chung với những huy chuơng cao qúy một thời của bác. Mong bác luôn vui và trẻ mãi! :)

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
sinhviengià nói:
Wow...bác Thiet có những 4 huy chương sáng tạo. cái này tây họ gọi là phát minh phải không bác :D
Còn 3 cái huy hiệu OSOM thì chắc chưa ai có. Chúc mừng bác Thiet.

Goị là phát minh thì to tát quá, nó chỉ ở tầm sáng kiến thôi (Lao động sáng tạo mà). Mình nhớ, một trong những LDST đó là : Thiết kế và chế tạo anten Parabol 8m để thu tín hiệu vệ tinh Orbita của LX.
Hồi đó, những giàn an ten đồng pha gin, thu tín hiệu quá yếu,nhiễu nhiều. Khi chiếc anten Parabol có đường kính 8m ra đời, tín hiệu truyền hình LX thu được tại NT có lẽ đẹp nhất VN. Tại NT, tín hiệu TH LX được phát màu, bằng máy phát hình màu cũng tự thiết kế và chế tạo (sau đó cũng được cấp bằng LDST). Đài được phát 24/24/7, cho đến khi LX..."tèo".
Cái thứ 3 là " Bán dẫn hoá tầng 500wDriver" cho máy phát hình 5kw (chạy đèn điện tử). Thật ra, coi như lắp mới tầng khuyếch đại 500w hình+ tiếng cho máy phát hình bằng linh kiện rời,thu mua ở các chợ trời. (Trong đó chợ trời HN góp phần quan trọng).
Cái thứ 4 hình như là TK và CT máy phát tín hiệu truyền hình trực tiếp. Chuyện này ngày nay dễ như...ăn phở. Nhưng hồi đó phải "sáng tạo " lắm mới làm được. Lại là truyền hình trực tiếp 1 buổi lễ quan trọng, nên mình lo xa. Mần 2 cái,1 để dự phòng, lắp vào N360,chạy được bằng accu 12V. May bữa đó máy chính chạy ngon lành,góp phần vào sự kiện "truyền hình trực tiếp", mà lại là tỉnh lẽ ( Hồi đó là hiếm à nha!). Ngoài NT ,thì PY cũng thực hiện truyền hình trực tiếp bằng máy "Made by...Mr.Thiet". Hè...còn cái máy dự phòng, sau này mình đem đi lắp tiếp phát truyền hình NT tại một xã vùng sâu...cũng kiếm được ít đồng đổ xăng !
Thật ra, nếu tích cực đăng ký, mình có thể được hàng chục LDST. Nhưng ngực lép, chỗ đâu mà đeo.
Mấy năm sau, thấy LDST nhiều mà cũng chẳng nên "cơm cháo" gì. TT thấy tội, phát thêm cái bằng khen nữa...

Còn lâu nay, nhờ có 4B và "8888" nhiều trên OS4R, mình được BDH và ace ...thương. Nên mới có 3 cái "OSOM"...
Chuyện là thế !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/09
418
12
18
Chúc mừng bác Thiết.

Lâu rồi em có lại nhà, mà Bác không có nhà. Hôm nào OFF vận động thành lập hội OS Nha Trang đi Bác Thiết ơi.

GauDong - 091 4040 948.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
Bác Thiết chắc biết bác Thanh, Gd sx chương trình.? xin chúc mừng bác Thiết..