Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Xe em là Mit Proton, nó bị cái lỗi thỉnh thoảng cài số de mà camera và đèn de không sáng, rất khó chịu khi vào chuồng, em rất khó canh vào sát tường :mad:, lên cứ phải cài đi cài lại cho đến lúc thấy camera mới thôi.
Có bác nào bị giống em không tư vấn em tự sửa với

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Camera là hàng lắp thêm, hàng ngoài, các tiếp điểm thường kém, sau một thời gian nên thay công tắc này.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
hungpv12 nói:
Xe em là Mit Proton, nó bị cái lỗi thỉnh thoảng cài số de mà camera và đèn de không sáng, rất khó chịu khi vào chuồng, em rất khó canh vào sát tường :mad:, lên cứ phải cài đi cài lại cho đến lúc thấy camera mới thôi.
Có bác nào bị giống em không tư vấn em tự sửa với
Bác ghé showroom em, nv xem cái camera cho bác nè

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Đèn de và camera không sáng là khả năng 99% công tắc de trong hộp số có vấn đề, công tắc nầy nằm trong nhớt nên không có khả năng tự sửa được đâu. Hôm trước xe mình cũng bị như thế, lúc đầu thì đèn de + camera lúc có lúc không, sau đó thì chạy bình thường mà đèn de vẫn sáng, camera lúc nào cũng thấy mọi người phía sau, cảm biến de hú lung tung, ra bác Quang Diệu bác ấy nói vào Hãng ngay thôi. Mình phải vào hãng thay cái công tắc de nầy. Rất may là do còn trong hạn bảo hành nên được thay miễn phí.
Hy vọng bác chỉ trục trặc dây dợ chứ không phải cái công tắc nầy. Nghe nói thay cũng vài trăm đấy.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
truong195 nói:
Camera là hàng lắp thêm, hàng ngoài, các tiếp điểm thường kém, sau một thời gian nên thay công tắc này.

Camera và Cảm biến de chỉ lấy nguồn từ đèn de ( Cấp nguồn từ công tắc de trong hộp số) mà bác, làm gì có tiếp điểm nào ở đây bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chi tiết số 23024 là cái công tắc de, mắc phần trên hộp số, khá mong manh.
Nếu các bác lắp nên mắc thêm rơle , đừng lấy điện trực tiếp. tốn thêm một ít, nhưng an toàn, ít pan.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Đèn de và camera không sáng là khả năng 99% công tắc de trong hộp số có vấn đề, công tắc nầy nằm trong nhớt nên không có khả năng tự sửa được đâu
Nếu các bác lắp nên mắc thêm rơle , đừng lấy điện trực tiếp. tốn thêm một ít, nhưng an toàn, ít pan.
Vụ này khó à nha, chắc em phải đợi có thời gian bảo dưỡng hộp số mới làm được zòi! Trong lúc chờ sửa phải nâng cao tay nghề rồi, bây giờ phải đuổi mợ cả xuống xi nhan cho em thôi...

Hạng B2
5/1/11
144
28
28
Q9
hungpv12 nói:
Đèn de và camera không sáng là khả năng 99% công tắc de trong hộp số có vấn đề, công tắc nầy nằm trong nhớt nên không có khả năng tự sửa được đâu
Vụ này khó à nha, chắc em phải đợi có thời gian bảo dưỡng hộp số mới làm được zòi! Trong lúc chờ sửa phải nâng cao tay nghề rồi, bây giờ phải đuổi mợ cả xuống xi nhan cho em thôi...

Hôm trước em gắn camera lùi chỗ bác Quang Diệu mới phát hiện ra công tắc re của e bị hư, tháo cái công tắc re ra đi bộ 30 phút trên đường ADV em tìm được một cái y chang, thiệt hại 200.000VND. Về lắp vào chạy ok liền. Cái công tắc này tháo ra rễ lắm bác ạ, nó lắp trên đuôi hộp số tháo ra vô tư không lo chảy dầu đâu. Cũng rễ kiểm tra nữa bác dùng đồng hồ đo rồi lấy tay ấn nó ON/Off là biết nó còn ok không liền. Cái này lắp trên hộp số nên bác ra tiệm nào chuyên bán hộp số ấy, e mua của một tiêm chuyên hộp số oto ở chỗ gần đối diện bác tám may nệm ấy, bác thử qua đó xem sao.

Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Hôm trước em gắn camera lùi chỗ bác Quang Diệu mới phát hiện ra công tắc re của e bị hư, tháo cái công tắc re ra đi bộ 30 phút trên đường ADV em tìm được một cái y chang, thiệt hại 200.000VND. Về lắp vào chạy ok liền. Cái công tắc này tháo ra rễ lắm bác ạ, nó lắp trên đuôi hộp số tháo ra vô tư không lo chảy dầu đâu. Cũng rễ kiểm tra nữa bác dùng đồng hồ đo rồi lấy tay ấn nó ON/Off là biết nó còn ok không liền. Cái này lắp trên hộp số nên bác ra tiệm nào chuyên bán hộp số ấy, e mua của một tiêm chuyên hộp số oto ở chỗ gần đối diện bác tám may nệm ấy, bác thử qua đó xem sao.
Chuẩn quá rồi, để cuối tuần này em chạy qua đó kiểm tra cái, tiện nhờ Bác Diệu xem hộ cái màn hình cảm ứng luôn, nhấn vô nó không ăn ngay, phần screen của màn hình nó bị trượt.
Thank bác nhá