O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Cải tạo máy phát điện

Bác lại nói thế người ta tưởng em là cháu Lý Bạch:D:D
thôi khi nào vào bác cứ xách cho em vài chai khác nhau đi...3 tuần nữa em về đớ

Quay lại chuyện máy phát. quả là nếu có cái máy trong tay thì em có thể giúp bác được ít nhiều...hoặc bèo nhất là cũng phán được câu "ra tiệm cho nó quấn lại":D:D:D:D
Nhưng vì bác pót trong phòng kỹ thuật mà lại không nói chiện làm này kia thì e rằng hơi khó nghĩ

1. Giờ bác tháo cái chỗ đấu điện rồi chụp hình lên đây cho bọn em coi cái để nhìn đầu voi, đoán đuôi rắn

2. Bác siêng tí thì tháo máy ra, vẽ lại sơ đồ quận dây thì ngon hơn. Tuy nhiên nếu khôgn có nghề thì cách vẽ như sau

a. đánh dấu các khe từ để cho dây vô theo thứ tự từ 1 đến....
b. tháo tung hết các đầu nối ra.
c. chọn 1 đầu dây điện nào đó
d. Dòm coi nó đi theo chiều nào? về đến đâu?(muốn biết nó về đâu thì vác đồng hồ ôm kế ra đo...nếu không có đồng hồ thì sang campuchi mua :D:D....loại bèo dưới trăm ngàn à)
e. làm y chang như các đầu khác
f. vẽ lại rùi pót lên đây cho Đè đc mần:D:D:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trích đoạn: hoatran

f. vẽ lại rùi pót lên đây cho Đè đc mần:D:D:D
...E Hoatran , đi săn mà chơi đạn ghém , dzăng tứ tung chết gà chết vịt xung quanh hết ...

Bác nhovo tốt nhất là tháo banh cái Dynamo ra , rờ rẫm coi rồi chụp hình cho các chuyên gia trên đây chỉ đạo ! Nếu có gì không thành công thì coi như đóng góp cho trí tuệ OS .
Đùa đấy , đa phần mần được cả ! Chỉ có loại máy toàn tiếng Nhật tiéng Hàn thì có thể bó tay !

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Cái vụ 50/60Hz không lo: thiết bị 60Hz dùng điện 50Hz mới nóng, ngược lại thì vô tư . Nếu muốn chạy đúng Hz:chỉnh lò xo ga tự động 1tý (có đồng hồ Hz lo gì).Còn chuyện Regu cũng không sao,chỉ chú ý lấy điện áp kích từ trước Regu như cũ là OK.

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Trừ khi bác nhớ _vợ thích nghịch và phá chứ em thấy bác mua cái biếp áp như bác diepdx nói là gọn :)

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Hải trọc lâu lâu xuất hiện nói một câu phản kỹ thuật ghê.

Tình hình sao rồi bác nhờ vợ???

Chưa có hình chắc đang lang thang....

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Vấn đề chính là tôi thấy mấy người dùng LIOA thường hay bị hỏng LIOA sau một thời gian sử dụng, nếu quấn biến áp thì với công suất 7,5KVA thì hơi căng vì máy phải rất to, chắc trên 1 chai rồi nên vẫn hy vọng đấu được thành 220V. Tuy nhiên chiều nay mới lấy được máy về nhà nên sẽ banh ra chụp ảnh post lên xin ý kiến cácbacs sau

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Bác HoaTran mới là phản khoa học [8D] bác dụ bác nhớ_vợ đưa máy phát lên đây để bác "quấn từ xa", nhỡ hỏng cái thì trách nhiệm của bác cũng từ xa luôn á :D Lâu lâu xì pam fát, các mod có đưa em đi "lìu tìu" thì cứ thoải mái nha

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Lioa chính là cái ổn áp chạy bằng Servo .Loại này thích hợp cho những khu vực có điện áp thay đổi theo giờ trong ngày.Nếu nhà bác nào ở gần và xài chung đường điện với tiệm hàn điện mà chạy Lioa chỉ tổ "tiền mất tật mang"...

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Nó đây các bác ơi

[/img]

[/img]

[/img]