Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cái vè che mưa để làm gì?

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Em tính vứt đi, bà cả cản, không có nó khong đẹp, he he.
Từ nay trở đi, khi rửa xe, nhớ kéo cọng roăng xuống chùi nước là ok, vì chắc chắn nước bị đọng, lâu ngày phải sét thôi!
Và đây cũng là chiêu để các bác xem trước khi mua xe Matiz.

Hạng D
14/8/11
4.178
88.990
113
Lắp vè che mưa vào nhìn nó cũng cứng cáp và đẹp xe hơn!! ngoài ra khi nắng óng mà đậu lại + tắt máy thì hé cửa kính ra cho khỏi hầm.. lúc đó vè che mưa vừa bảo vệ khỏi chộm ( khỏi luồn dây vào mở cửa ) vừa che .... bụi!!!
Hơn nữa tác dụng nữa của vè che mưa là để ....... che nắng!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
pcvinh nói:
Từ nay trở đi, khi rửa xe, nhớ kéo cọng roăng xuống chùi nước là ok, vì chắc chắn nước bị đọng, lâu ngày phải sét thôi!

OK

Hạng B1
1/4/13
55
0
0
45
Biên Hòa
mazda6. nói:
Lắp vè che mưa vào nhìn nó cũng cứng cáp và đẹp xe hơn!! ngoài ra khi nắng óng mà đậu lại + tắt máy thì hé cửa kính ra cho khỏi hầm.. lúc đó vè che mưa vừa bảo vệ khỏi chộm ( khỏi luồn dây vào mở cửa ) vừa che .... bụi!!!
Hơn nữa tác dụng nữa của vè che mưa là để ....... che nắng!!!
Chuẩn Comment

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
pcvinh nói:
vứt nhé

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Supervisor nói:
pcvinh nói:
vứt nhé
OK ạ, vứt!
Vứt thêm cả ốp đèn, ốp gương , ốp bậc bước cửa vv….nói chung mấy cái thứ dán bằng keo 2 mặt là vứt hết….hẹ hẹ….

Hạng B2
20/9/10
118
129
43
nhiều bác chưa xài đúng công dụng thì đừng phán bừa tội em nó
Nó không phải cái vè che mưa mà là miếng khuếch tán gió.khi chạy xe mà mở kính thì nó giảm gió hắt váo trong cửa sổ gây khó chịu cho người ngồi gần và nhà sản xuất còn kêu là giảm tiếng gió,cái này thì chịu em ko nghe ra được
Em nó tên là Wind Deflector

Status
Không mở trả lời sau này.