Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cái vè che mưa để làm gì?

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Hôm nay em ghé ADV mua vài ba món linh tinh, trong đó có keo 2 mặt, cần chút xíu mà bà chủ nói chỉ có 1 cuộn to giá 30k. Bả nói chú còn dán cái vè che mưa mà...he he.
Em về kiểm tra lại cái vè che mưa, bị bung keo nhiều chỗ, lột ra dán lại. Nhưng lỡ tay móc luôn cọng roăng kính ra, ối giời ơi bị rỉ sét vài đốm...
Em phải cà, đục rỉ sét và phết sơn chống sét hết buổi chiều, không biết bao lâu nữa phải làm lại?

Cảnh báo các bác Matiz có vè che mưa vì ít cơ hội lột cái roang ra coi, và có thể bị như em.

Không biết mấy xe khác có bị như vậy không?, giải pháp khắc phục sao các bác? Đục lỗ roăng cho nước chảy và sơn lót 1 lớp chống sét?.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
pcvinh nói:
Hôm nay em ghé ADV mua vài ba món linh tinh, trong đó có keo 2 mặt, cần chút xíu mà bà chủ nói chỉ có 1 cuộn to giá 30k. Bả nói chú còn dán cái vè che mưa mà...he he.
Em về kiểm tra lại cái vè che mưa, bị bung keo nhiều chỗ, lột ra dán lại. Nhưng lỡ tay móc luôn cọng roăng kính ra, ối giời ơi bị rỉ sét vài đốm...
Em phải cà, đục rỉ sét và phết sơn chống sét hết buổi chiều, không biết bao lâu nữa phải làm lại?

Cảnh báo các bác Matiz có vè che mưa vì ít cơ hội lột cái roang ra coi, và có thể bị như em.

Không biết mấy xe khác có bị như vậy không?, giải pháp khắc phục sao các bác? Đục lỗ roăng cho nước chảy và sơn lót 1 lớp chống sét?.
Matiz 2008 mới mà hư hỏng gì ????

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Cái vè che mưa là cái của nợ, dùng để dán vào, rồi nó kêu lạch xạch….bực mình bóc ra thì thấy lớp sơn đã bị hư hỏng do bị đọng nước lâu ngày….Nếu cần nó thif nhà SX xe đã gắn vào từ đầu rồi…..he he….

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
Gắn vè che mưa...nhưng có ông nào trời mưa mở kính ko ta :D chưa hiểu lắm cái công dụng của vè

@Small: móa ơi cái avatar...ực ực

Hạng C
10/9/12
612
712
123
tâm lý bầy đàn, thấy người ta gắn thì e cũng đi gắn ^_^

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
nhiều xe có cái đó cũng đẹp mà với lại do mình dùng điều hoà nhiều nên không thấy cái đó có tác dụng, nếu thời tiết lành lạnh mà trời mưa thì cái đó cũng có tác dụng để mở hé cửa chút cho đỡ bí xe

Status
Không mở trả lời sau này.