Hạng B2
5/10/11
213
63
28
Xe em Civic 2.0 có chức năng này, chạy chậm gạt chậm, chạy nhanh gạt lia lịa. Hehhee

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Các bác cho em hỏi Civic có cảm biến gạt mưa theo tốc độ phải không?
Hôm nay em mới phát hiện ra, nào giờ có biết đâu. Lúc chiều trên đường về mưa tầm tả, em mới chỉnh gạt mưa mức một tốc độ tối đa( chậm hơn tốc độ mức 2 xíu). Dừng đèn đỏ thì thấy tự nhiên gạt mưa chậm lại, đèn xanh em di chuyển thì thấy nhanh bình thường theo đúng mức. Và em thử chạy chậm lại thì phát hiện tốc độ dưới 20km/h thì gạt mưa tự động chậm lại từ từ. Còn trên 20km/h thì gạt đúng theo tốc độ mình chỉnh. Xe em là Civic 2.0 2007 ạh. Các xe đời mới và hạng sang thì em không nói, các xe tầm này cũng vậy hay sao các bác. Khai sáng cho em...
Hình minh họa cho sinh động hihi...
View attachment 354768
Đúng đó bác
khi để ở nấc chỉnh tay a vặn về mức có thời gian gạt nhanh nhất thì gạt mưa sẽ cảm biến theo tốc độ, có nghia là khi đi chậm ngoặc dừng đèn đỏ thì lâu lâu nó mới gạt, tăng tốc thì nó tăng dần lên " nhưng cũng kg nhanh bằng mức 3 đau
E chắc chắn 100% bác nhé

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Trời mưa là gạt, nước mưa nhiều (do mưa hay do tốc độ) gạt nhanh và ngược lại. Thế thôi, 2B mưa lớn lủi luôn vô lề.

• Like
Reactions: focus06752
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Ở nấc 1 gạt mưa có thêm cái vòng xoay phụ giúp tăng giảm tốc độ cần gạt mưa, nếu ở mức chấm thấp ( - ) thì thời gian giữa 2 lần gạt lâu, mức chấm càng cao ( + ) thì nhanh dần. Nó ko phụ thuộc tốc độ đâu bác, vì nếu bác đứng yên nó cũng gạt mà. Civic chỉ có cảm biến âm thanh theo tốc độ thôi bác.
(P/s: Hình bác chủ minh họa đâu phải gạt mưa Civic.)

View attachment 354790
Cảm biến âm thanh theo tốc độ là sao bác, lạ quá, hình như Merc cũng ko có mà Civic có ha.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Cảm biến âm thanh theo tốc độ là sao bác, lạ quá, hình như Merc cũng ko có mà Civic có ha.
Vì nó ồn nên chạy nhanh bật loa to hơn chạy chậm. Merc nó êm k cần tới cái này bác ơi

• Like
Reactions: Jolie1999