Hạng C
25/1/14
645
521
93
Các bác cho em hỏi Civic có cảm biến gạt mưa theo tốc độ phải không?
Hôm nay em mới phát hiện ra, nào giờ có biết đâu. Lúc chiều trên đường về mưa tầm tả, em mới chỉnh gạt mưa mức một tốc độ tối đa( chậm hơn tốc độ mức 2 xíu). Dừng đèn đỏ thì thấy tự nhiên gạt mưa chậm lại, đèn xanh em di chuyển thì thấy nhanh bình thường theo đúng mức. Và em thử chạy chậm lại thì phát hiện tốc độ dưới 20km/h thì gạt mưa tự động chậm lại từ từ. Còn trên 20km/h thì gạt đúng theo tốc độ mình chỉnh. Xe em là Civic 2.0 2007 ạh. Các xe đời mới và hạng sang thì em không nói, các xe tầm này cũng vậy hay sao các bác. Khai sáng cho em...
Hình minh họa cho sinh động hihi...
Cảm biến gạt mưa theo tốc độ Civic

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Ở nấc 1 gạt mưa có thêm cái vòng xoay phụ giúp tăng giảm tốc độ cần gạt mưa, nếu ở mức chấm thấp ( - ) thì thời gian giữa 2 lần gạt lâu, mức chấm càng cao ( + ) thì nhanh dần. Nó ko phụ thuộc tốc độ đâu bác, vì nếu bác đứng yên nó cũng gạt mà. Civic chỉ có cảm biến âm thanh theo tốc độ thôi bác.
(P/s: Hình bác chủ minh họa đâu phải gạt mưa Civic.)

Cảm biến gạt mưa theo tốc độ Civic

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác chủ k thây nói co chỉnh gì đến cái vòng bác ạ, với lại cảm biến âm thanh theo tốc độ là cái gì vậy bác

Hạng C
25/11/14
533
648
93
44
Xe em đời mới và hạng sang nên em chỉ ngồi nghe học hỏi các bác thôi!

Hạng C
25/1/14
645
521
93
Ở nấc 1 gạt mưa có thêm cái vòng xoay phụ giúp tăng giảm tốc độ cần gạt mưa, nếu ở mức chấm thấp ( - ) thì thời gian giữa 2 lần gạt lâu, mức chấm càng cao ( + ) thì nhanh dần. Nó ko phụ thuộc tốc độ đâu bác, vì nếu bác đứng yên nó cũng gạt mà. Civic chỉ có cảm biến âm thanh theo tốc độ thôi bác.
(P/s: Hình bác chủ minh họa đâu phải gạt mưa Civic.)

View attachment 354790
Nếu vậy em nói làm gì. Em nói rõ là khi dừng hẳn hoặc chạy dưới 20km/h thì gạt mưa tự động chậm lại không theo tốc độ gạt mình chỉnh, trên 20km/h thì gạt bình thường theo mình chỉnh. Em đã thử mấy lần rồi nên mới lên bài này ạh. Không thì bác làm vậy thử xem. Nất gạt 1 chỉnh vòng xoay max... em chắc chắng là có...

Hạng B2
6/2/08
178
478
63
Quái la, xe em chạy bao nhieu vẫn nghe rõ như nhau dù âm lượng là cố định, hay do cách âm hả bác
Xe 2.0. Nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng