Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Bác chủ k thây nói co chỉnh gì đến cái vòng bác ạ, với lại cảm biến âm thanh theo tốc độ là cái gì vậy bác
--------------------------------------------------------------

:3dcuoigif: ý là nó ỒN đó bác. Chạy chậm độ ồn ít, chạy nhanh thì nó như cái thùng tôn kêu đùng đùng

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dngacnhien: Còn cái vụ cảm biến gạt mưa theo tốc độ xe thì nghe lạ quá. Dòng phổ thông hạng C thì ngon nhất là em Focus đời 2015 có cảm biến nhanh chậm theo lượng mưa rớt trên kính xe thôi, làm gì có cảm biến nào theo tốc độ đâu.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
:3dngacnhien: Còn cái vụ cảm biến gạt mưa theo tốc độ xe thì nghe lạ quá. Dòng phổ thông hạng C thì ngon nhất là em Focus đời 2015 có cảm biến nhanh chậm theo lượng mưa rớt trên kính xe thôi, làm gì có cảm biến nào theo tốc độ đâu.
em dòng C có auto khi mưa và cảm biến theo tốc độ luôn nè

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
em dòng C có auto khi mưa và cảm biến theo tốc độ luôn nè
-----------------------------------------------------

:3dcuoigif: chắc bác hiểu nhầm thôi, do chạy nhanh lượng mưa tấp vào kính nhiều nên cần quạt nhanh thôi => nó chỉ cảm biến theo lượng mưa. Còn dòng C cao cấp hạng sang thì em chưa bán nhà, bán đất để mua chạy thử nên ko biết nó có cảm biến đặc biệt gì hơn không

• Like
Reactions: VuMinh.Tien
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Có thể là do cảm giác thôi.
Còn cái này là chắc chắn : chỉnh thời gian giữa hai lần lâu, nhưng lâu lâu hai lần gạt lại liên tiếp rồi trở lại lâu bình thường ( chắc xe mình nó buồn mình, muốn kiếm thằng chồng mới nên mới nổi điên như vậy )

Hạng D
30/4/14
1.139
16.634
113
-----------------------------------------------------

:3dcuoigif: chắc bác hiểu nhầm thôi, do chạy nhanh lượng mưa tấp vào kính nhiều nên cần quạt nhanh thôi => nó chỉ cảm biến theo lượng mưa. Còn dòng C cao cấp hạng sang thì em chưa bán nhà, bán đất để mua chạy thử nên ko biết nó có cảm biến đặc biệt gì hơn không
Mình nghĩ bác phân tích chính xác. Mình cũng thấy thường chạy nhanh hơn thì gạt nhanh hơn nhưng mình cũng đoán chắc do lượng mưa tiếp xúc cảm biến nhiều hơn nên nó tự tăng tốc gạt. Dễ biết nhất là đứng yên, mưa lắc rắc gạt chậm chậm, mưa to cái ào là nó cũng gạt ào ào thôi :3dcuoi:

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
E xác nhận với bác chủ thớt civic 2.0 2007 có chức năng này. Tốc độ dưới 20km/h thì gạt mưa theo tốc độ chậm bằng một nửa so với tốc độ cài đặt. Mãi sau E cũng mới nhận thấy chức năng này!
1.8 có ko bác !