Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
RE: cảm giác Toyota máy dầu Hiace

Trích đoạn: bomdien

@bác Luuhong: bác spam quá nhe

Nhưng dù sao cũng cám ơn bác. Nói thật tâm, về dòng xe 16 chỗ em vẫn có cảm tình với Hiace nhưng....vì mục đích kinh doanh nên Sprinter bán chạy ghê (Sprinter chạy cũng ngon lắm, ngồi thoải mái nữa)

Bác luuhong muốn chia sẽ kình nghiệm thông tin cùng các bác thôi , chứ có spam dzì đâu , bác này quá lời

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Cám ơn bác luuhong! chả là e cũng đang ngắm e này cho Cty e:), ủa mà sao bác kể chuyện ở VN mà hình ở Thai là sao vậy bác? còn nữa tiếng ồn bánh xe vọng dữ hông bác? ồn như Camry 2003 hông bác ?

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Trích đoạn: Hilux2007

và trên hết 100Km chỉ tốn khoảng 6-7l dầu ( là em còn trừ hao đấy)
thiệt hông á bác ? có kiểm chứng ko vậy?

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

xin các bác lưu ý! Hiace Thái dài hơn Hiace ở VN đó nhé, lúc trước em tính làm dịch vụ vô trang web bên Thái kích thước đề dài ngang or hơn với Mer, 4 hàng mỗi hàng 3 ghế! nhưng khi SX ở VN bi rút ngắn lại còn 3 hàng mỗi hàng 4 chỗ :( nên em rút cọc lại lun
do Hiace VN ngắn hơn các xe khác nên để ko đươc nhiều đồ và ngồi chật chội mỏi chân nên dịch vụ đa số mua Mer & Ford Transit! nếu bác muốn thoải mái rộng rãi mua Mer ỏ Ford ! còn mua cho cty gia đình thì Hiace kinh tế nhất!

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Máy dầu Hiace chạy vô cùng ngon, êm re, còn độ ồn em thấy củng tương đương như Inova thôi các bác a. Hơn nửa, xe em đi là dạng xe đò nên chắc chắn nhiều options bị căt bớt.. Xe Hiace có hai dàn lạnh phia sau: 1 dàn treo như Hiace cá mập đời cũ, 1 dàn chạy dọc trên nóc với các cửa gió hình tròn hướng thẳng xuống dưới. Nếu quan niệm xe này là 16 chỗ, em e là hơi chật chội, 13 chỗ kễ cả tài xế là configuration hợp lý nhất.

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Trích đoạn: Luuhong

Hình bên trong xe Hĩace máy dầu ở Thailand nè các bác, phía sau là mấy đồng nghiệp của em, xe này loại thiết kế cho VIP nên bên trong khá sang, tthiết kế như hòang cung

Xe này chỉ là chở khách bình thường thôi Bác ah không phải là phục vụ khách VIP , bên Thái loại này nhiều lắm, nó còn dc dùng giống là xe chở khách trong thành phố hay đi tỉnh. Đa phần những xe van đều làm lại nội thất giống như thế này để tăng phần tiện nghi. Mà không hiểu sao với rất nhiều loại phương tiện vận chuyển cộng cộng mà Thái vẫn kẹt xe, đường xá rộng rãi hơn bên VN rất nhiều.[&:][&:]

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em thấy trên nệm phía sau tài xế ghi chử VIP:D:D. Đường xá bên đó kẹt xe nhưng ko có chạy rề rề như VN. Thông xe một cái là phóng xe chóng mặt luôn. ra xa lộ chạy 100 là chuyện nhỏ. Có 1 điều cần lưu ý là hình như bô xe bên đó độ hay sao mà nhiều xe nghe tiếng bô như bò rống, như xe đua ấy

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Trích đoạn: Luuhong

Máy dầu Hiace chạy vô cùng ngon, êm re, còn độ ồn em thấy củng tương đương như Inova thôi các bác a. Hơn nửa, xe em đi là dạng xe đò nên chắc chắn nhiều options bị căt bớt.. Xe Hiace có hai dàn lạnh phia sau: 1 dàn treo như Hiace cá mập đời cũ, 1 dàn chạy dọc trên nóc với các cửa gió hình tròn hướng thẳng xuống dưới. Nếu quan niệm xe này là 16 chỗ, em e là hơi chật chội, 13 chỗ kễ cả tài xế là configuration hợp lý nhất.

Chiếc xe Hiace máy dầu VN lắp ráp thực ra là body của xe 10 chổ ở nước ngoài. Nếu bác nào đã xem xe 12 chổ VN lắp ráp thì sẽ biết sự rộng rãi của xe.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Các bác có thấy hình exterior chiếc Hiace em chụp không? thân nó dài hơn Hiace VN vì có thêm ô cửa sổ mini ở thân sau,sát với cánh cửa kéo. Theo em, cho dù xe của TOY có xấu mấy đi nửa nhưng với danh tiếng độ bền của độngcơ thì thiên hạ chín bỏ làm 10, cũng dont care chuyện xấu đẹp mà vẫn tiếp tục mua TOY

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Tiếng pô như bò rống là do xe đó chạy gas đó bác, thường taxi bên Thái chạy gas khhông hà.