Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Báo cáo các bác, hôm qua em có dịp đi chiếc Hiace máy dầu nhưng ko phải xe du lịch mà là xe dù, tạm gọi như thế từ Phụng Hiệp về SG. Xe này đời 2005, còn khá mợi Xe thiết kế chở 16 người max nhưng có lúc chỡ đến 22 người gồm tài xệ Trời mưa tầm tã hôm qua suốt từ Cà Mau lên đến SG. Ban đêm xe trời mưa nhạt nhòa, xe vẫn bình phi chạy 90-95, có khi 100 qua mặt hết tất cả các xe kễ cà Carnival. Cảm nhận tiếng máy: khá êm, êm như máy xặng Tiếng máy ko có rào rào khua như Isuzu. Em sẽ kễ tiếp lát nữa về chiếc xe này

N3L
Hạng B2
24/1/06
100
0
0
RE: cảm giác Toyota máy dầu Hiace

Kể tiếp đi bác!:D
À, mà bữa trước có chiện ni ở hội chợ EWEC (East West Economy Corridor - em đoán rứa), Toy Đà Nẵng có đem xe đi triển lãm. Em bước vô chỗ để chiếc Hiace đời cuối. Trên cột B của nó là VVT-i, còn cái bảng giới thiệu để bên lại ghi là máy dầu(?!). Em giả vờ hỏi chú sale, chú nói "xe nớ máy dầu á!". Em tiếp "Ủa? Máy dầu cũng có VVT-i hả anh". Chú đáp liền "Ừ! Máy dầu VVT-i đó!". Rồi ngẩn ngơ mấy giây, chú chốt lại "À! Xe nớ máy xăng đó!" Mô phật! Sale ơi là sale:D:D:D

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

xe này 16 chỗ chật lắm, ngồi không thoải mái như Sprinter hay Tránit, xe này chỉ nên 10 - 12 chỗ thôi , như xe Thiên Phú đi Vũng Tàu chẳng hạn .

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Em khởi hành từ Phụng Hiệp Hậu Giang lúc 6:32, mãi đến 11:40 mới về đến Ngả 4 An Suong5 Trời mưa tầm tã, gần như ko thấy đường nhưng bác tài vẫn vững chãi tay lái, chạy hơn 90, vượt qua tất cả các xe kễ cả Carnival. Máy lạnh rất tốt, .... tiếng xe rất êm, âm thanh khó chịu duy nhất là tiếng xé nước và tiếng ồn từ bánh xe, tiếng giọ . Qua bắc Cần Thơ, anh lơ xe cầm lái, lái rất tự tin và như em đã nói, qua mặt hết tất cả các xe, Máy lạnh chạy rất tốt. xe này đời 2005

Xe này ngồi 4 người bề ngang quã là chật choi.. vậy mà có băng nhét đến 5 người . Lat nữa em kễ tiếo

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Xe này còn khá mới, đặc biiệt là nước Sơn, tableau nhưng em ko hiểu sao joint cửa sỗ ko kính, nước mưa len vào lộp độp nơi cửa sổ kéo nhỏ.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Hình bên trong xe Hĩace máy dầu ở Thailand nè các bác, phía sau là mấy đồng nghiệp của em, xe này loại thiết kế cho VIP nên bên trong khá sang, tthiết kế như hòang cung

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Bên ngoài nè, đoàn gồm 2 chiếc

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Các bác chịu khó zoom in sẽ thấy tốc độ khỏang 115, sory máy em chụp ko rõ lắm

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Sau một thời gian...chê xe Hiace của Toyota chật chội làm ảnh hưởng đến việc bán xe của hãng, đến nay chiếc xe Hiace dầu được các chủ xe tìm mua các bác ạ. Lý do rất đơn giản: chi phí sửa chữa lặt vặt gần như khg có và trên hết 100Km chỉ tốn khoảng 6-7l dầu ( là em còn trừ hao đấy)