Thảo Luận Chung Cấm Grabshare

Hạng F
12/10/16
7.506
6.360
113
Anh làm vậy là vi phạm quy tắc ứng xử của grab dành cho tài xế và bị khoá tài khoản.
Tính e nó nóng như vậy bác ạ, nhưng với lý do này tài xế ko sai. Tài xế có quyền từ chối chở khách có thái độ thô lỗ mà bác

• Like
Reactions: bt_mis and nttanmam
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Tại sao pác phải xuống. Pác gặp trẻ trâu thì phải nói cho chúng nó hiểu chứ. Em có chạy uber lúc dảnh dạo này gặp trẻ trâu nhiều vô kể. Toàn mấy đứa sinh viên kiếm mã khuyến mãi của uber ra bắt xe. Mà khổ cái đúng là tiền ít mà đòi hít đồ thơm (Sinh viên có khi còn chả có xu nào trong người chứ ít đã tốt) Nên xe nói năng lố nhố nhiều khi phát bực
Em ngồi đó nữa là có chuyện kg hay , nên xuống cho an toàn

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
23/5/17
29
14
3
39
nói chung cấm cũng đúng bác à.
nhưng mà bây giờ chạy grab hay uber thì nên xem xét kĩ nhé. hơi cực đấy. miếng bánh bự mà nhiều người ăn thì cũng ăn ít thôi

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Tính e nó nóng như vậy bác ạ, nhưng với lý do này tài xế ko sai. Tài xế có quyền từ chối chở khách có thái độ thô lỗ mà bác
Em hiểu khi mình ở vị trí tài xế thì mình có quyền buộc khách xuống xe. Buộc chứ khổng phải từ chối vì khi mình đã đồng ý để khách lên xe và bắt đầu chuyến đi thì hợp đồng (điện tử) đã được thành lập. Hành vi của mình có thể xem là phá hợp đồng, hành khách có thể kiện Grab hoặc Uber (cái này em suy diễn). Do đó, Grab nó chế tài lái xe bằng việc buộc khách xuống xe sẽ bị khoá tài khoảng. Tất nhiên, họ sẽ xem xét kỹ lưỡng và có đủ thông tin thì mới xử lý sự việc theo hướng đó.
Riêng em thấy cách chế tài như vậy giúp tài xế ngày càng chuyên nghiệp hơn, ít ra là trong giao tiếp, ứng xử.

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Tại sao pác phải xuống. Pác gặp trẻ trâu thì phải nói cho chúng nó hiểu chứ. Em có chạy uber lúc dảnh dạo này gặp trẻ trâu nhiều vô kể. Toàn mấy đứa sinh viên kiếm mã khuyến mãi của uber ra bắt xe. Mà khổ cái đúng là tiền ít mà đòi hít đồ thơm (Sinh viên có khi còn chả có xu nào trong người chứ ít đã tốt) Nên xe nói năng lố nhố nhiều khi phát bực
Anh có thể đánh giá hành khách mà.
Mà Uber nó không trả lương (trả tiền) cho anh đâu. Khách đi xe trả hết cả. Dù họ có sử dụng mã khuyến mãi hay đi free thì anh cũng nên tôn trọng họ, vì chính họ tạo ra thu nhập cho anh.
Em nghĩ vậy, nếu có gì phiền lòng thì anh bỏ qua cho.

Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Em có đứa bạn trước kia chạy uber và garb bây giờ giải nghệ và vào cty làm . Lý do giải nghệ là không phải vì kg đủ sống mà kg đủ sức khỏe để chạy . Một ngày chạy ít nhất 8 tiếng ( sau khi trừ thời gian ăn , giải lao ) thì thu nhập ít nhất là 500k sau khi trừ xăng và chi phí ăn uống . Tính ra là 1 ngày ở ngoài đường tầm 10 tiếng , có thể với những người khác thời gian đó là thấp hoặc bình thường nhưng với sức khỏe của bạn em thì chịu kg nổi nên tìm hướng khác để bảo đảm sức khỏe về già .
Còn về grabshare thì là như vậy , em có đi thử thì công nhận nó rẻ thật nhưng có 1 tình huống em phải xuống xe nữa đường kg dám đi tiếp :D Số là bữa đó em nghỉ phép ở nhà kg biết làm gì rủ thằng bạn cafe nên em qua nhà nó bằng grabshare coi đó ra sao , trên chuyến đó tài xế grab có rước thêm 2 người nữa cũng sử dụng grabshare , 2 người đó là 1 nam và 1 nữ . Khi đến điểm đón , 2 người đó nói ủa sao có người lạ trong xe thì tx nói là đây là chuyến grabshare nên đi chung xe với người khác và em thấy 2 người đó kg vui nhưng cũng lên xe .
Khi xe chạy vài trăm mét 2 người đó có thái độ hằn học với tx mặc dù tx cố giải thích rằng đây là chuyến đi chung xe , em cũng chịu hết nổi nên em mới lên tiếng đã là grabshare thì phải bắt buộc đi chung xe với người khác , lúc đặt xe phần mềm có thông báo kg đọc hay sao . Mọi việc có vẻ ổn nhưng 2 người đó vẫn còn lèm bèm , em cũng oải 2 người đó nên em xuống xe và thanh toán chuyến đi đó . Cuối cùng để tới được nhà thằng bạn em phải đặt thêm chuyến khác , tính ra để tới nhà thằng bạn em phải tốn tới 2 lần :D vì có sự cố trong chuyến đi đầu
Đúng là có nhiều người có cách xử sự có vấn đề. Trẻ trâu thời giờ gặp đầy đường em cũng chẳng biết phải làm sao

• Like
Reactions: tuyettinhca