Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Nguyên nhân là hôm mình đi sơn lại badosoc về thì thấy màn hình bị nhiễu như tivi nhiễu không có sóng.Sáng hôm sau lùi xe ra khỏi chuồng thì màn hình sáng trắng vẫn hiện vạch chia khoảng cách sau và hai bên hông xe

Bạn chỉ giúp rất chi tiết và là người giỏi về công nghệ.Vì mình chưa thấy anh em nào nói đến chấu cam.Bạn cho mình hỏi chấu cam là phần nào?,có hình ảnh thì tốt quá.Có phải phần có giắc cắm dài dài nối mắt cam với dây cắm vào dvd ko?nó nằm ở cốp sau đúng ko bạn?có thể rút ra cắm vào?mình sẽ ko quên ơn bạn dù thành công hay không

Trươc nhất , tôi xin lổi bạn, bạn có viết tin nhắn tôi không trả lời được vì không có số phone để đăng ký ở VN , Tôi làm về ... công nghệ thông tin mà thôi, chứ không phải là thợ máy bạn à, những gì dính về kỹ thuật đều mê và thích hết

Và cách gắn standard với 2 cái (bạn xem schéma nhé)

Và 1 cái

"Marche arrière" chấu mà số de của bạn (xem ở bộ phận hộp số, cần chuyển số) R (có thể bỏ)
"+APC" là dây điện đổi cực từ - (nếu xe tắt máy) qua + (nếu xe để contact) thưòng dây màu vàng
"+ Feu recul" là cực dương đèn lùi (đèn trắng)

Chúc bạn thành công, có dịp gặp lại, Tôi có thể sai lầm, các bạn nào chuyên môn có thể chỉ cặn kẻ hơn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nghiaallo
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Bạn có viết tin nhắn tôi không trả lời được vì không có số phone để đang ký ở VN ,

Và lá cách gắn standard (bạn xem schéma nhé)

Bạn có viết tin nhắn tôi không trả lời được vì không có số phone để đang ký ở VN ,

Và cách gắn standard với 2 cái (bạn xem schéma nhé)

Và 1 cái

"Marche arrière" chấu mà số de của bạn (xem ở bộ phận hộp số, cần chuyển số)
"+APC" là dây điện đổi cực từ - (nếu xe tắt máy) qua + (nếu xe để contac) thưòng dây màu vàng
"+ Feu recul" là cực dương đèn lùi (đèn trắng)

Chúc bạn thành công, có dịp gặp lại
Đúng là sống ở nước ngoài có khác,giúp đỡ tận tình quá.Mình xem sơ đồ không biết chấu cam chỗ nào để tháo ra gắn lại như bạn chỉ dạy.Mình làm điện thoại nhưng ko biết tiếng anh

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Đúng là sống ở nước ngoài có khác,giúp đỡ tận tình quá.Mình xem sơ đồ không biết chấu cam chỗ nào để tháo ra gắn lại như bạn chỉ dạy.Mình làm điện thoại nhưng ko biết tiếng anh
Bạn xem lại tôi có chú thích bằng tiếng Việt Nam

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Có cơ hội sẽ mời rượu nhiệt tình bạn
Cũng hút thuốc, nhưng không thích thuốc lá nhưng rất mê xì gà chính tông, cũng uống rượu, nhưng không mê nhậu nhẹt, chỉ thích rượu đỏ thôi, còn rượu mạnh thì không đụng đến

• Like
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Phải kiểm tra từ từ mới biết chứ chỉ thì hơi khó
Đi sơn lại badosoc về thì bị,lúc đầu bị nhiễu hôm sau trắng màn.Liệu có bị chạm chập ko?nếu ko chạm chập thì mình sẽ qua bạn sửa sau.Chỉ sợ bị chập điện,hỏng sang thứ khác

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Cũng hút thuốc, nhưng không thích thuốc lá nhưng rất mê xì gà chính tông, cũng uống rượu, nhưng không mê nhậu nhẹt, chỉ thích rượu đỏ thôi, còn rượu mạnh thì không đụng đến
Còn mình loại gì cũng chơi.Sẽ chiều được bạn hết.Bạn làm về điện thoại máy tính ko?

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Đi sơn lại badosoc về thì bị,lúc đầu bị nhiễu hôm sau trắng màn.Liệu có bị chạm chập ko?nếu ko chạm chập thì mình sẽ qua bạn sửa sau.Chỉ sợ bị chập điện,hỏng sang thứ khác
Bạn sơn lại pare-choc có gở hay che nó lại không ? thử gở camera ra chùi sạch (ngay cả cọc gắng), không chừng bị chập chờn (do sơn vào chăng ?) mát dây ??

Còn mình loại gì cũng chơi.Sẽ chiều được bạn hết.Bạn làm về điện thoại máy tính ko?
Phải là qua voice IP không, mình cũng có làm, nhưng sau khi làm thì coi như không đụng, vì ít hư nếu qua IP, chỉ hư là hư cái phone thôi chứ IP thì dể, thay dây cáp RJ45 hay switch là hết, tệ lắm là router, miển sao đường điện thoại đừng chập chờn có vấn đề là OK

• Like
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Bạn sơn lại pare-choc có gở hay che nó lại không ? thử gở camera ra chùi sạch (ngay cả cọc gắng), không chừng bị chập chờn (do sơn vào chăng ?) mát dây ??

Phải là qua voice IP không, mình cũng có làm, nhưng sau khi làm thì coi như không đụng, vì ít hư nếu qua IP, chỉ hư là hư cái phone thôi chứ IP thì dể, thay dây cáp RJ45 hay switch là hết, tệ lắm là router, miển sao đường điện thoại đừng chập chờn có vấn đề là OK
Có duyên thì sẽ gặp nhau.Cùng sở thích công nghệ sẽ tốn rất nhiều rượu.Cám ơn bạn nhiều.Điện thoại ngày nào cũng tháo ra lắp vào_Oto chưa tháo bao giờ,nghe bạn nói tháo cam ra lau cũng chưa dám.*Cọc gắng * là phần nào vậy?.Cám ơn bạn đã cho mình mở mang đầu óc về công nghệ xe hơi

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Có duyên thì sẽ gặp nhau.Cùng sở thích công nghệ sẽ tốn rất nhiều rượu.Cám ơn bạn nhiều.Điện thoại ngày nào cũng tháo ra lắp vào_Oto chưa tháo bao giờ,nghe bạn nói tháo cam ra lau cũng chưa dám.*Cọc gắng * là phần nào vậy?.Cám ơn bạn đã cho mình mở mang đầu óc về công nghệ xe hơi
Là chấu màu vàng Jack nhiều khi không ăn điện, nếu thật sự hư thì thay nó (vì nói là sơn lại đó mà)

• Like