Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi
RE: Cảm nhận Accord 1988-1997

Theo hiểu biết của tôi thì bác oscarmigello nói hoàn toàn đúng, ngoài ra từ 95 còn có thêm loại máy V6, 2.7L, 24 valve chính là máy của Acura Legend. Xe của thị trường nội địa Nhật cùng xài máy 2.0 (f20a,b), đỉnh nhất là EXi (đầy đủ option như EX của mỹ nhưng kô chơi cửa nóc), giới độ xe của Mỹ rất thích swap máy F20 của thị trường nhật (JDM) vì bốc hơn.

Hạng B1
14/5/07
64
0
0

Bác Mai ơi bác đúng rồi, nhưng ý em đang nói cái kiểu chung của dòng accord thế hệ 93-97, còn thế hệ này mỗi năm đều có cái khác biệt với nhau, chưa kể khác biệt do xuất xứ, do nhà nhập khẩu thay đổi nhằm giảm thuế( vụ án năm 95). Tuy nhiên lỗi do em thiếu xót mà may nhớ có bác nhắc nhở. Chân thành cảm ơn bác. Mong bác chia sẻ thêm cho mọi người được biết rộng về accord.
Trích đoạn: Mai

Bác oscarmigello và Duy, có lẽ 2 bác nhầm rồi, Accord thế hệ thứ 5 (94-97) thì 94 và 95 bề ngoài giống hệt nhau (kô có đèn hậu ở nắp cốp sau), 96-97 giống hệt nhau (đèn hậu được chuyển vào nắp cốp)

Hạng B1
14/5/07
64
0
0

Xin các bác ghé thăm lại www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=493754 trong diễn dàn để xem hình và các thế hệ nhà ngài accord hihi

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

trích đoạn : oscarmigello : Tuy nhiên lỗi do em thiếu xót mà may nhớ có bác nhắc nhở. Chân thành cảm ơn bác
ôi bác "polite" quá , bác "gentleman " quá !!.Nếu trên đời này ai cũng như bác thì ...ôi quá là wonderful !! hì hì hì .
Đây là forum OS nên rất khuyến khích mọi người giao lưu học hỏi , đâu ai dám tự nhận mình là giỏi là đúng đâu ! và mọi người cũng không nên đã kích , chê khen về ai hết (sẽ vi phạm nội qui OS) . Cứ thoãi mái "con gà mái " thôi !!

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

@dkkhoi : xe của bạn có chắc chắn là hàng Mỹ 100% 0 ? ;mình có quyển owner thì họ nói EX là std cửa nóc rồi bạn à
còn xe canada thì EX-R mới là std cửa nóc
ở Mỹ thì là DX=>LX=>EX ;còn canada thì là LX=>EX=>EX-R ;nghĩa là LX của canada thì tươnng đương với DX của Mỹ và ;EX tương đương LX ;EX-R tương đương EX
đặc biệt xe Ex-R của canada thì còn có thêm DRL(chắc để chạy đường nhập nhèm tối ;em đoán thế) nữa ngoài ra 0 hơn gì EX của Mỹ
giới độ xe của Mỹ rất thích swap máy F20 của thị trường nhật (JDM) vì bốc hơn.
Báo cáo | Post #: 21
@Mai ;mình tương là máy 2.0 mà tụi mĩ thích là máy H20A DOHC VTEC lấy từ Acc Si-R chứ 0 phải là loại F20 thường ;vì F20 thường là máy tinh giảm của F22 ;giống nhau gần hết ;khác mỗi nòng xi lanh và non VTEC ;nếu mình nói sai thì xin bạn sửa lại giùm

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Vẫn chưa có cảm nhận về Accord 86 -> 89 các bác nhỉ, có lẽ già quá rồi !?

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: bigdog
@dkkhoi : xe của bạn có chắc chắn là hàng Mỹ 100% 0 ? ;mình có quyển owner thì họ nói EX là std cửa nóc rồi bạn à
Mình mua từ showroom bên Mỹ và trong tờ khai hải quan thì ghi xuất xứ từ Mỹ ngòai ra có một số chi tiết trong xe ghi xuất sứ Mỹ, tổng cộng tầm 40K về đến VN bao gồm trước bạ......vào năm 1994. Thực sự không biết có phải là nó lấy hàng Canada giao cho mình không thì không biết. Nhưng lúc thương lượng với sale thì nó đưa cái chi tiết std EX thì không có cửa nóc, máy lạnh chỉnh tay, số tay nhưng ga tự động thì là std.
Trước đó mình đã có 1 con Accord EX đời 92 màu xanh cổ vịt mua lại hàng củ từ Mỹ thì có cửa nóc bác ạ tuy nhiên dùng một thời gian thì cái cao su bị chai nên đi trời mưa thì bị dột chán quá nên bán mua con Accord EX 94.
Accord 92 đi cũng rất sướng tay lái nhẹ máy khá bốc và bền tuy nhiên khi dùng qua con 94 thì thấy khi lái ngòai xa lộ thì con 94 ổn định hơn hẳng rất bám đường. Nói chung dòng xe Accord mình rất hài lòng.
Minh có thấy một con Accord 95 ( có đèn sau to hơn ) nhưng năm sx ghi 94 thì máy lạnh tự động, số tự động, nệm da, cửa nóc.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: oscarmigello

Bác Mai ơi bác đúng rồi, nhưng ý em đang nói cái kiểu chung của dòng accord thế hệ 93-97, còn thế hệ này mỗi năm đều có cái khác biệt với nhau, chưa kể khác biệt do xuất xứ, do nhà nhập khẩu thay đổi nhằm giảm thuế( vụ án năm 95). Tuy nhiên lỗi do em thiếu xót mà may nhớ có bác nhắc nhở. Chân thành cảm ơn bác. Mong bác chia sẻ thêm cho mọi người được biết rộng về accord.
Hình như vụ án đó là xe Accord do công ty Thiên Long trên đường Paster nhập về trốn thuế thì phải không bác. Em có xem mấy chiếc Thiên Long nhập về thì trang bị khá thiếu thốn...

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Xe bác dkhoi ghi vậy thì chắc là hàng Mỹ rồi.
Lúc trước nó phân chia Mỹ và Canada chứ sau này nó dùng chung luôn, và có nhiều xe lắp ráp từ Mỹ chuyển qua. Xe Accord thì chạy quá đã rồi, máy vọt, cảm giác bám đường tốt, xe bác dkhoi vậy là V6 phải không?

Bác Ocarmigello post hình lên cho anh em coi với, xe bác có full option không? (để em chụp hình xe em rồi post lên sau)

Hạng B1
14/5/07
64
0
0

Xe em bị bố gìa tịch thu rồi, nhường lại cho bà chị con ông bác, hic hic tiếc lắm.